Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ e4300 กับเรื่องการตั้งไฟครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ e4300 กับเรื่องการตั้งไฟครับ

e4300 คล็อกไปแค่266*9 เดิม200*9 แรม ddr 2 667 ตั้งไฟออโต้ทุกอย่างได้หรือเปล่าครับ
    เพราะลองทำแล้วไม่เห็นเป็นไรเลยครับ มันจะมีผลภายหลังหรือเปล่าครับ
    แล้วแร็มผม 4:5ครับเป็นไรไหมครับหรือต้องทำให้เป็น1:1ครับ
    Attached Files

ผลภายหลังคือ????

Comment

1:1 ก็ลอง ปรับ bus ของ ram เป็น 266(533 )

แล้วมาบอกด้วยนะ ว่า 1:1 หรือป่าว อ่ะ

Comment

Originally posted by dears View Post
        ผลภายหลังคือ????
        คืออะไรดีว๊า

Comment

อิอิอิ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          คืออะไรดีว๊า
          งง เหมือนกัน ท่านกัวคอมพังเหรอ แค่โอไป 2.66 เนี่ยนะ ไฟก็เดิมๆ
          ผมไฟ CPU กดไป 1.7 ไฟแรม 2.4 ไฟอื่นๆสุดบอร์ดเลย กด ไป 3.5 G มันยังอยู่ได้สบาย
          มันไม่พังง่ายๆหรอก ถ้าน้ำมันไม่รั่ว จ๊าก แต่ผมซิ้งอากาศ อ่ะ อิอิอิ

Comment

Originally posted by crazy_num View Post
            งง เหมือนกัน ท่านกัวคอมพังเหรอ แค่โอไป 2.66 เนี่ยนะ ไฟก็เดิมๆ
            ผมไฟ CPU กดไป 1.7 ไฟแรม 2.4 ไฟอื่นๆสุดบอร์ดเลย กด ไป 3.5 G มันยังอยู่ได้สบาย
            มันไม่พังง่ายๆหรอก ถ้าน้ำมันไม่รั่ว จ๊าก แต่ผมซิ้งอากาศ อ่ะ อิอิอิ
            สงสัย จขกท. แต๊ป ไปแล้วมั้งครับ

Comment

อิอิอิ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              สงสัย จขกท. แต๊ป ไปแล้วมั้งครับ
              ยังไม่แต๊ป เราไม่ยอมแต๊ป ท่านอิม ผมตั้งกระทู้ E4400 อยู่เนี่ย เข้าไปช่วยทีดิ ตันแว้ว 3.6 เอง 4 G ในฝันเมื่อไหร่จะเห้นวะเนี่ย

Comment

ตกลง จขกท. กลัวจะมีผลภายหลังยังงัยเหรอ อธิบายให้ฟังหน่อยจิ

Comment

สงสัยเมาไปแล้ว เอิ๊กๆ

Comment

เอาตามรูปนี้ 1.32 ครับ

เอาตามลายเซ็นก็ 1.6 ยังไม่เคยปรับไฟเกินนี้ ใช้ซิ้งเดิม
                    Last edited by kramer; 16 Dec 2007, 20:43:03.

Comment

Working...
                    X