Announcement

Collapse
No announcement yet.

[[[LIAN LI]]]---[[[PC-X2000]]]---[[[SLEEVED THEM ALL]]]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [[[LIAN LI]]]---[[[PC-X2000]]]---[[[SLEEVED THEM ALL]]]

จากกระทู้เดิมในลายเซ็น ได้เวลาปรับปรุงใหม่ซะที เปลี่ยน hardware หลักๆหลายชิ้น เปลี่ยนพัดลมติดเคสเป็นพัดลมไฟ แต่ที่ดูเด่นที่สุด น่าจะเป็นการหุ้มสายถักให้กับสายไฟทุกเส้นครับ มาชมกันเลยครับ.............

สายไฟ 24 พิน ลงเมนบอร์ดครับ

สาย Pci-E สำหรับ VGA ครับ ( 6 พินและ 8 พิน อย่างละ 2 เส้น ทั้งหมดก็ 28 เส้นครับ)

สายจาก I/O panel ทั้งสวิทช์ LED,POWER,USB รวมทั้งสาย SATA ก็หุ้มเหมือนกันครับ

อีกซักรูปครับ

อันนี้พิเศษสำหรับคนที่ใช้เมนบอร์ดรุ่นเดียวกัน แต่ไม่สามารถใส่ Soundcard ตัวยาวใน Slot แรกได้เพราะติด Heatsink ของ Northbridge ก็จัดการเปลี่ยน sink บ้านๆซะ แล้วก็ติดพัดลมไฟ ใส่ได้พอดีครับ

มาดูภาพรวม ถ่ายจากหลายๆมุมเมื่อประกอบเสร็จครับ

สุดท้ายก็ภาพรวมเมื่อใช้งานครับ

สูงยาวเข่าดีเหลือเกินครับ

ต่อที่ Front Panel หรือว่า ( Side panel หนอ มาอยู่ด้านข้างนิ)

ถอดด้านหน้าออก ดูไฟหน่อยครับ

มาดูด้านหลังหน่อยละกันครับ

ไปเปิดฝาด้านข้างกันครับ

ส่วนล่างสุดครับ

รูปนี้ถ่ายมุมแหงนขึ้นครับ

รูปส่วนกลางครับ

รูปสุดท้ายครับ

ขอบคุณที่รับชมครับ ไว้วันหลังจะมา Update อีกครับ

ขอบคุณครับ

Last edited by yoonlinwong; 29 May 2009, 07:58:32.

สวยดีนะคับ..

Comment

เหนื่อยแทน เวลาหุ้มสาย

Comment

สวยงามครับ

Comment

Originally posted by vldeo44 View Post
          สวยดีนะคับ..
          ขอบคุณครับ.........

Originally posted by aekshow View Post
          เหนื่อยแทน เวลาหุ้มสาย
          24 พิน แค่ 4 ชั่วโมงเองครับ...............

Originally posted by hotaru View Post
          สวยงามครับ
          ขอบคุณครับ............

Comment

จองเคส 5555+

Comment

งามหลาย ที่หุ้มนี่ซื้อในไทยหรือสั่งเอาหรอ

Comment

สวยมากเลยครับ
                แต่ค่าไฟคงบานแน่

Comment

เคสท่านสวยมากเลยครับ กำลังคิดอยู่ว่าตัวนี้กับ tj07 อันไหนน่าใช้มากกว่ากันครับ
                  การจัดสายไฟก็ดูดี ดูสอาดตา
                  ..ว่างๆ รบกวนท่านสอนวิธีการทำพันสาย หน่อยนะครับ อุปกรณ์ หาซื้อจากไหนครับ พอดี ผมใช้ tt 1200 w อยู่เอามาจากท่าน papaa_ ครับ
                  Last edited by toma33; 25 Apr 2009, 15:49:42.

Comment

Originally posted by papaa_ View Post
                    จองต่อมือ 3 จากท่านครับ เอิ๊กๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by toma33 View Post
                      เคสท่านสวยมากเลยครับ กำลังคิดอยู่ว่าตัวนี้กับ tj07 อันไหนน่าใช้มากกว่ากันครับ
                      ..ว่างๆ รบกวนท่านสอนวิธีการทำสาย หน่อยนะครับ พอดี ผมใช้ tt 1200 w อยู่เอามาจากท่าน papaa_ ครับ
                      อยากได้เคสซื้อเลยหมอ TJ7 สู้ไม่ได้หรอกครับ สอยเลย

Comment

งามแท้ เพิ่มชุดน้ำไปสักชุด คงดู อลังการไปเลย

Comment

โหดมากเลยครับท่าน

หุ้มสายเห็นแล้วเหนื่อยแทน อิอิ

.........

ช่วง LiAN-Li กำลัง ฮิต55555+

Comment

สวยมาก

Comment

Originally posted by papaa_ View Post
                              เย้ย...................

Originally posted by >!eNg_* View Post
                              งามหลาย ที่หุ้มนี่ซื้อในไทยหรือสั่งเอาหรอ
                              ซื้ออุปกรณ์มาทำเองครับ.................

Originally posted by ball_ball View Post
                              สวยมากเลยครับ
                              แต่ค่าไฟคงบานแน่
                              โหลดบิตด้วยนะเนี่ยะ..................

Originally posted by toma33 View Post
                              ..ว่างๆ รบกวนท่านสอนวิธีการทำพันสาย หน่อยนะครับ อุปกรณ์ หาซื้อจากไหนครับ พอดี ผมใช้ tt 1200 w อยู่เอามาจากท่าน papaa_ ครับ
                              เคยใช้ 07 ครับ ถ้าเทียบกัน 07 หนักกว่า เก็บซ่อนสายง่ายกว่า ถูกกว่า .........แล้วผมซื้อตัวนี้มาทำไมหนอ...................กำ
                              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=245869<--- 07 ตัวเก่าครับ

จองต่อมือ 3 จากท่านครับ เอิ๊กๆๆๆๆ
                              เง้อ........................

อยากได้เคสซื้อเลยหมอ TJ7 สู้ไม่ได้หรอกครับ สอยเลย
                              ซะงั้น........................

Originally posted by kengza16 View Post
                              งามแท้ เพิ่มชุดน้ำไปสักชุด คงดู อลังการไปเลย
                              เคยคิดๆครับ..................แต่ลมดีกว่าครับ...............ประหยัดดี

Originally posted by converseboy View Post
                              โหดมากเลยครับท่าน

หุ้มสายเห็นแล้วเหนื่อยแทน อิอิ

.........

ช่วง LiAN-Li กำลัง ฮิต55555+

นี่เวอร์ชั่น 2 ละครับ เวอร์ชั่นแรกในลายเซ็น..............

Originally posted by GTR 35 View Post
                              สวยมาก
                              ขอบคุณครับ......................

Comment

Working...
                              X