Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะสอบถามคนใช้ R9 295x2 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะสอบถามคนใช้ R9 295x2 หน่อยครับ

พอดีผมอยากจะรู้ว่ามันฟูลโหลดร้อนขนาดไหนแล้วใช้กันต่ำๆกี่วัตต์พอดีผมอยากจะซื้อมาลองแต่กลัวแต๊ปผมใช้ enermax platimax 850w มันพอจะเอาอยู่มัยครับ

ต่ำๆเลยน่ะครับ 1000w เหลือดีกว่า ขาด

Comment

Originally posted by Sideline View Post
      พอดีผมอยากจะรู้ว่ามันฟูลโหลดร้อนขนาดไหนแล้วใช้กันต่ำๆกี่วัตต์พอดีผมอยากจะซื้อมาลองแต่กลัวแต๊ปผมใช้ enermax platimax 850w มันพอจะเอาอยู่มัยครับ
      1000w

ดูตามรูปได้เลยนะ ไม่ต้องถึงโรงงานไฟฟ้านิวเกย์ ก็ใช้ได้พอ

Comment

สงสัยคงต้องส่องตัวอื่นแทนละขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

จัดไปเลยครับ อยากเห็นเหมือนกันว่าจะแรงแค่ไหนในตอนนี้

Comment

Originally posted by snoopkoo View Post
            จัดไปเลยครับ อยากเห็นเหมือนกันว่าจะแรงแค่ไหนในตอนนี้
            เท่าที่ดูยังคงอันดับ1อยู่ในหลายๆเกมส์ส่วนใหญ่นะแต่พาวเวอร์ผมไม่ไหวเพิ่งสอยมาเมื่อวานเองเห็นหลายๆเว็ปรีวิวแต่ยังไม่มั่นใจเลยมาถามคนใช้โดยตรงน่าจะดีกว่า

Comment

เบื่อขายต่อได้น นะครับ ผม อิ อิ
              Last edited by eddies89; 30 Jun 2015, 22:48:31.

Comment

เคยใช้มาพักนึงครับ ขายไปแล้ว
                ผมใช้ rm850 ครับ แต่ปริ่มมาก เล่นเกมส์พัดลมพาวเวอร์หมุนแทบตลอด แนะนำ 1000w ขึ้นครับ แล้วอีกอย่างเรื่อง ups ครับ
                ตะก่อนใช้ apc 500va ไม่พอครับ พอเล่น fullload ups ร้องและดับไปเลยครับ ต้องเปลี่ยนเป็น 1000va ส่วนเรื่องเกมส์นี่ถ้ารองรับ cf นี่แรงครับ แต่ถ้าไม่รับ cf นี่เซ็งครับ ต้องมานั่งรอแพทแก้อีก ใจอยากจะแนะนำตัว gpu เดียวแต่แรงๆมากกว่าครับ
                แต่อันนี้แล้วแต่ชอบนะครับ ไม่ว่ากัน

Comment

ตัวนี้ยังแรงกว่า Titan X อยู่หรือเปล่าครับที่ 4K

Comment

Originally posted by L4ST7T4ND View Post
                    ตัวนี้ยังแรงกว่า Titan X อยู่หรือเปล่าครับที่ 4K
                    แรงที่สุดในการ์ดจอแล้วนะครับนะปัจจุปันครับ

Comment

Originally posted by arthit_soi View Post
                      ผมใช้ rm850 ครับ แต่ปริ่มมาก เล่นเกมส์พัดลมพาวเวอร์หมุนแทบตลอด แนะนำ 1000w ขึ้นครับ แล้วอีกอย่างเรื่อง ups ครับ
                      ตะก่อนใช้ apc 500va ไม่พอครับ พอเล่น fullload ups ร้องและดับไปเลยครับ ต้องเปลี่ยนเป็น 1000va ส่วนเรื่องเกมส์นี่ถ้ารองรับ cf นี่แรงครับ แต่ถ้าไม่รับ cf นี่เซ็งครับ ต้องมานั่งรอแพทแก้อีก ใจอยากจะแนะนำตัว gpu เดียวแต่แรงๆมากกว่าครับ
                      แต่อันนี้แล้วแต่ชอบนะครับ ไม่ว่ากัน
                      อืมหิวกระหายไฟน่าดูเลยนะเนี้ยต้องนั่งชั่งใจอีกสักพัก

Comment

Originally posted by arthit_soi View Post
                        เปลี่ยนเป็น 1000 va นี่กี่วัตต์ครับ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                          1000w

ดูตามรูปได้เลยนะ ไม่ต้องถึงโรงงานไฟฟ้านิวเกย์ ก็ใช้ได้พอ
                          เวลาดูู ต้องดูห้อยหัว สไตล์ค้างคาวไหมครับเนี่ย

Comment

Originally posted by pratheepk View Post
                            เวลาดูู ต้องดูห้อยหัว สไตล์ค้างคาวไหมครับเนี่ย

Comment

Originally posted by pratheepk View Post
                              ผมยกจอคว่ำลงแล้วดู555

Comment

Working...
                              X