Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปิดเครื่องแบบนี้ไว้ 5 ชม. แสดงว่าเครื่องเสถียรหรือยังคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปิดเครื่องแบบนี้ไว้ 5 ชม. แสดงว่าเครื่องเสถียรหรือยังคะ

คืออยากรู้ค่ะ ว่าเพื่อนๆ ทดสอบเครื่องกันแบบไหน

รายละเอียด CPU O/C ขึ้นเป็น 333*9 =3000
    RAM ลดลงมาให้เป็น 667 ค่ะ เพื่อให้ความเร็วเป็น 1:1 CL=3-3-9
    VGA ATi4850 Icq4 Turbo O/C นิดๆที่ 680/1100
    ไฟ CPU ปรับล๊อคไว้ที่ 1.00V
    เปิดทิ้งไว้แบบนี้ รวม 5 ชม. ค่ะ คิดว่าเครื่องน่าจะเสถียรดีแล้ว
    ขอความเห็น หรือวิธีทดสอบอื่นๆจากเพื่อนๆนะคะ...ขอบคุณค่ะ

ลอง Super PI 32MB พร้อมกับ Orthos ดูครับ

Comment

ใช้ orthos รันครับในรูปทำงานไปเพิ่ง 60-70 % เองครับแต่กินไฟน้อยอิจฉา 1.0 เองง่ะ เรากดไป 1.17 = ="
      เชื่อผมไหมกระทู้นี้ยาวถึง 2 หน้าเอิ้กๆ

Comment

> เทสการ์ดจอ
        FurMark แบบ FullScreen (GPU 99% / แต่ CPU กินแค่คอร์เดียวเอง)
        ประมาณ 3 - 4 ชม.

<< คลิกภาพเพื่อขยาย

> เทส CPU
        Prime95 - Blend (CPU 99% / RAM 93.6% - 95.9%)
        ประมาณ 6 - 8 ชม.

<< คลิกภาพเพื่อขยาย
        Last edited by AmaKatsu; 12 Sep 2008, 18:57:24.

Comment

ตอนนี้กำลังใช้ orthos กับ Super PI อยู่นะคะ ปรากฏว่ามันรันแค่ 2Thread เอง ก็เลยเพิ่ม orthos เพิ่มเข้าไปอีกตัว เส็ดแล้วก็ล๊อคห้องปิดตายไว้แล้วค่ะ พุ่งนี้จามาเปิดดู(ปรากฏว่า กลายเป็นกองขี้เถ้า...เง้อ ล้อเองเล่นเองก็ได้เนอะ) ตอนเช้าจะมาบอกผลนะคะ

Comment

ของผมถ้าเล่นเกมส์แล้วไม่ืมีปัญหาก็ถือว่าเสถียรแล้วครับ ^^"

Comment

บางทีเทสดูนิ่งๆ แต่บางทีเปิดเครื่องมาแล้วนิ่งก็มีครับผม

Comment

ทำไมไฟน้อยจังอ่ะ - -

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                  เชื่อผมไหมกระทู้นี้ยาวถึง 2 หน้าเอิ้กๆ
                  เชื่อว่า ยาวไป 5 หน้าเลยล่ะ

Comment

จากที่ดูรูปรับรองว่าเสถียรแล้วครับ
                    เปิดเผาเครื่องซะขนาดนี้

Comment

15นาทีผมก็พอแล้วล่ะ ขี้เกียจคอย

Comment

ไฟน้อยดีนะ ของผมอัดไป 1.44 ยังไม่นิ่งเลย
                        แบบว่ามีดับเป็นบางโอกาส

Comment

Originally posted by consaster View Post
                          ไฟน้อยดีนะ ของผมอัดไป 1.44 ยังไม่นิ่งเลย
                          แบบว่ามีดับเป็นบางโอกาส
                          ของผมดับหลายโอกาส เพราะไฟตกบ่อย (ตกทีนึงกินไป 5 นาที)

บางทีหม้อแปลงหน้าซอยระเบิด (กำ - -*) ไฟก็ดับไปอีก 2 - 3 ชม.

ฝนตกทีไรไฟตกทุกที

ถ้าไม่มี ups หน้าฝนควจะได้ไปเคลมของบ่อยๆ

Comment

stable แล้ว

Comment

ของผมไม่ดับ แต่ รีสตาร์ท มันดับไปเลย

เปิดมาอีกที มันคืนค่าหมดเลย

Comment

Working...
                              X