Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับจะต่อสายแลนเกิน 100 เมตร ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับจะต่อสายแลนเกิน 100 เมตร ทำไงดีครับ

พอดีว่ามีโรงเรียนมาให้ผมไปต่อเน็ต แต่ระยะทางมันไกลเกินกว่า 100 เมตรอ่าครับ

ที่วัดมามันประมาณ 160 เมตร ข้ามอาคาร จะทำไงดีครับ

ที่จะประหยัดที่สุดนะครับ ขอบคุณครับ

ใช้สาย Fiber Optic + Connector + Media Converter ซื้อรุ่นถูกๆหน่อยที่ระยะ 160เมตร ไม่น่าเกินหมื่น(ติดตั้งเอง)

Comment

ใส่HUBขั้นกลางคับ

Comment

Originally posted by JO View Post
        ใช้สาย Fiber Optic + Connector + Media Converter ซื้อรุ่นถูกๆหน่อยที่ระยะ 160เมตร ไม่น่าเกินหมื่น(ติดตั้งเอง)
        สาย Fiber Optic แล้วจะต่ออย่างไงครับเนี่ย สายแบบนี้ T^T มีวิธีอื่นอีกมั้ยอ่าครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
          สาย Fiber Optic แล้วจะต่ออย่างไงครับเนี่ย สายแบบนี้ T^T มีวิธีอื่นอีกมั้ยอ่าครับ

ลืมบอกว่าเป็นโรงเรียนเล็กๆ นะครับ งบขนาดนั้นเค้าคงสู้ไม่ไหว

ขอบคุณครับ

Comment

เปิด wireless

Comment

Originally posted by TheW07 View Post
              ใส่HUBขั้นกลางคับ
              พอดีต้องเดินไปกับเสาไฟนะครับ ไม่มีที่เสียบไฟ แต่สงสัยต้องหาที่เสียละแน่เลย

Originally posted by execute View Post
              เปิด wireless
              มันจะถึงหรอครับ ที่บ้านผมใช้Linksys WAP54G

ใส่เสาสูง ปรับเป็น 84 ประมาณ 130 Mสัญญาณได้ขีดเดียวเองครับ -*-

สงสัยนักเรียนไม่ได้เล่นแน่ๆ โรงเรียนนอกเมืองนะครับ -*-

ขอบคุณครับ

Comment

ใช้สาย TWIST PAIR 4 WIRE สิครับเป็นชนิด OUT DOOR ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 0.9 mm.ใช้ได้แน่นอนผมใช้อยู่ครับเกือบ 200 m. ได้ ไม่หลุด 100M เต็ม ราคาต่อเมตรประมาณ 80 บาท
                Last edited by ytoom99su; 6 Feb 2008, 16:15:28.

Comment

Originally posted by ytoom99su View Post
                  ใช้สาย TWIST PAIR 4 WIRE สิครับเป็นชนิด OUT DOOR ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 0.9 mm.ใช้ได้แน่นอนผมใช้อยู่ครับเกือบ 200 m. ได้ ไม่หลุด 100M เต็ม ราคาต่อเมตรประมาณ 80 บาท
                  หรอครับกำลังจะถามเรื่องสายอยู่พอดีเลย ว่าต้องใช้สายภายนอกด้วยหรือปล่าว -*-

น่าลองทำดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X