Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีดพลังให้ eacan a200 5.1 ควรจับคู่กับsound card ตัวใหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีดพลังให้ eacan a200 5.1 ควรจับคู่กับsound card ตัวใหนดี

เล่นเกมส์(Call 4-5 ,crysis)50% ดูหนัง30% ฟังเพลง20% ค่ะอยากทราบว่า

1.ตอนนี้ eacan a200 5.1 กับ SB0100 อยู่เสียงก็ดีระดับหนึ่งแล้ว แต่อยากทราบเพิ่มเิติม ค่ะว่า ถ้าอยากได้ มิติ มากกว่านี้ รายละเอียด ชัดเจนกว่านี้ ควรใช้soundการ์ด ตัวใหนดีคะ(เงินเดือนเพิ่งออกมีงบ2000)ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ แล้วมันดีกว่าที่หนูใช้อยู่มากใหม

2.แล้วที่โพสกันว่าให้เปลี่ยนสายจากเดิม เป็น canare หรือ monster แล้วเสียงจะดีขึ้น มันดีขึ้นแบบเห็นความแตกต่างเลยหรือเปล่าคะ หรือแค่นิดหน่อย

3.หรือเก็บตังอีก2-3เดือนเล่น Asus Xonar D2ไปเลย(จะเกินความจำเป็นหรือเปล่าคะ)

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าค่ะ

งบ พอ ๆ กันเลย

ผมดูตัว DX กับ D1 ไว้ แล้วก็มี 2ZS อีกตัว แต่หามือ 1 ไม่ได้ (รองเปิดจองอยู่)

กำลังว่าจะไปถอยเร็ว ๆ นี้

แต่ลำโพงยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าตัวไหนดี

a 200 5.1 , x1300 5.1 , X3 2.1

3 ตัวนี้ไม่รู้เลือกตัวไหนดี
    Last edited by kengJA; 3 Feb 2009, 05:16:19.

Comment

ผมมี X1300 แต่อยากได้a200 เพราซัฟใหญก่า และ แซต มี ดอกแหลม1นิ้วด้วย
      ง่ายเสียงดีก่า่

Comment

eacan ที่ใช้อยู่นี้ เบสดีมากค่ะ มันออกกมาเป็นลูกๆ เลยไม่บวม เล่น call 5 ศัตรูโยนระเบิด มาที ห้องแทบแตก

Comment

2ZS ครับ จะได้รายละเอียดเสียงเพิ่ม

Comment

ผมใช้งาน EACAN A200 5.1 อยู่นะครับกับ onboard ของ p5kr แล้วตอนนี้ไปถอย xonar d2x มา เบสหนักขึ้นแบบเห็นได้ชัด ต้องปรับ s bass ลงสุดเลยแล้วปรับขึ้นซักสามจึ๊ก จะกำลังดี ถ้าเป็น standard ของ ลำโพงมาตั้งแต่แรกก็เบสจะหนักไปสำหรับผมครับ ลำโพงหลังสองข้าง เสียงออกมากกว่าเดิม ได้มิติมากขึ้นครับ ดูหนังฟังเพลง เล่นเกมส์สนุกขึ้นเยอะเลยครับ ส่วนเรื่องสาย canare นี่ ไปเดินหาที่พันทิพย์แล้วไม่เจออ่ะครับ เลยยังไม่รู้เหมือนกัน

ผมลองเดินที่พันทิพย์ไปที่ร้านขายลำโพงข้างร้าน P&A เค้ามีสายขายเหมือนกันแต่เป็นของอะไรไม่รู้ เมตรละ 100 เจ้าของร้านเค้าบอกว่าเปลี่ยนแล้วเสียงมันจะแน่นกว่าเดิม สายมันเส้นใหญ่ เค้าบอกว่ามันจะส่งสัญญาณได้มากกว่า ไมรู้ว่าจริงปล่าว - - เรื่องนี้รอผู้รูมาบอกดีกว่าครับ

Comment

สายcanare avbestbuy.com มีคับ

ซาวผมว่าsonar dx , d1 ก็ดีครับ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                2ZS ครับ จะได้รายละเอียดเสียงเพิ่ม

Comment

Originally posted by nany116 View Post
                  เล่นเกมส์(Call 4-5 ,crysis)50% ดูหนัง30% ฟังเพลง20% ค่ะอยากทราบว่า

1.ตอนนี้ eacan a200 5.1 กับ SB0100 อยู่เสียงก็ดีระดับหนึ่งแล้ว แต่อยากทราบเพิ่มเิติม ค่ะว่า ถ้าอยากได้ มิติ มากกว่านี้ รายละเอียด ชัดเจนกว่านี้ ควรใช้soundการ์ด ตัวใหนดีคะ(เงินเดือนเพิ่งออกมีงบ2000)ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ แล้วมันดีกว่าที่หนูใช้อยู่มากใหม

2.แล้วที่โพสกันว่าให้เปลี่ยนสายจากเดิม เป็น canare หรือ monster แล้วเสียงจะดีขึ้น มันดีขึ้นแบบเห็นความแตกต่างเลยหรือเปล่าคะ หรือแค่นิดหน่อย

3.หรือเก็บตังอีก2-3เดือนเล่น Asus Xonar D2ไปเลย(จะเกินความจำเป็นหรือเปล่าคะ)

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าค่ะ
                  เป็นสาวที่เล่นเกมส์ได้เร้าใจและเล่นลำโพง น่ากลัวจิงๆสาวคนนี้ หึหึ

Comment

Working...
                  X