Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นน้ำ Idle กับ Full อยู่ที่เท่าไรกันอะครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

555+ เอาน้ำแข็งใส่แล้วครับ ลดลงไป 27 C
    ลงไปได้ 5-10 นาทีเองครับ
    แล้วก็กลับสู่สภาพเดิม 555+

Comment

Originally posted by deedom View Post
      555+ เอาน้ำแข็งใส่แล้วครับ ลดลงไป 27 C
      ลงไปได้ 5-10 นาทีเองครับ
      แล้วก็กลับสู่สภาพเดิม 555+
      ผมประชด

Comment

555+ ใส่จริง ๆ นะ อยากลอง ๆ ว่ามันเย็นขนาดไหน
        แต่เย็นได้แปบเดียวเอง..............

สงสัยต้องเอาหม้อน้ำ เอาไปติดกับแอร์ .......... เย็นเจี๊ยบเลย......555+

Comment

ของ Q9450 วิ่งที่ 3.80 ไฟ 1.408
          Idle 35 Full 51 ครับ

อุปกรณ์ 355+XSPC Res Top --> GTX480 --> Fuzion V2 --> MCW60 --> 355+XSPC Res Top กับท่อขนาด 1/2 นิ้ว ครับ

ลองเปลี่ยนหม้อน้ำเป็น Black Ice Xtreme 240 ก็ให้ผลเหมือนเดิมครับ

สิ่งที่กำลังจะลองก็คือ เพิ่ม 355 อีกตัวกับ Top แบบ Dual เข้าไปในระบบ เพราะอยากรู้ว่าจะสามารถอุณหภูมิได้หรือเปล่า อีกอย่างนึงก็คือเล่นพัดลมรอบสูง (4000 รอบขึ้นไป) น่ะครับ

แต่คงต้องรอแป๊ปนึงเพราะเพิ่งไปจับ WD VelociRaptor มา 2 ตัว

Comment

Originally posted by deedom View Post
            555+ ใส่จริง ๆ นะ อยากลอง ๆ ว่ามันเย็นขนาดไหน
            แต่เย็นได้แปบเดียวเอง..............

สงสัยต้องเอาหม้อน้ำ เอาไปติดกับแอร์ .......... เย็นเจี๊ยบเลย......555+
            แช่ลังน้ำแข็งเลย

ไม่ใช่ทำตามอีกนะ

Comment

เอาหม้อน้ำไปไว้ในตู้เย็นเลยครับ 555+

Comment

Working...
              X