Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram มันไม่ dual ครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram มันไม่ dual ครับช่วยที

Ram มันไม่ dual ครับช่วยที

เมนบอร์ด NF6P ครับ

Attached Files

เสียบสล๊อตถูกหรือป่าวครับ ลองสลับสล๊อตดู

Comment

แป่ว NF6P มันมีอยู่2ช่องครับสีเหลืองทั้ง2 ผู้รู้บอกที

Comment

กำ จริง ๆ

Comment

ลองเสียบเเล้วก็เครีย BIOS ดูครับ

Comment

ตัวนึงโชว์ serial อีกตัวไม่โชว์ ...

Comment

bunyawat ครับ เครียที่ว่านี้ให้ทำไรหรอครับ ผม งง หมดและ เมนบอร์ด ข้างกล่องก้อเขียนว่า รองรับแล้วนะครับ

ส่วนเรื่องที่ตัวนึงแสดงกับอีกตัวไม่แสดง นี้ ผมก้อไม่ทราบอ่ะครับว่ามันคือ อะไร

ใครรู้ ช่วยหน่อยนะครับ 2 Gb เล่น กระตุก กว่า 1Gb เพียว ๆ อีก เซง เลย

Comment

ไม่มีคนช่วยเลยหรอครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                  ลองเสียบเเล้วก็เครีย BIOS ดูครับ
                  ตามท่านที่ท่านนี้บอก น่าจะหมายถึง เคลียBios คือ สับจั้มเปอร์ ที่อยู่ข้างๆก้อนถ่านบนเมนบอร์ด

เพื่อคืนค่ามาตรฐานโรงงานให้เมนบอร์ดแล้วลองเปิดดูว่ามันจะยัง single อยู่มั้ย

วิธีการปิดเครื่องถอดปลั๊ก สลับจั้มเปอร์ทิ้งไว้ 1 นาที แล้วสลับคืนที่เดิม เปิดเครื่อง

ย้ำ!!! ถอดปลั๊กด้วย

Originally posted by kingmax View Post
                  ตัวนึงโชว์ serial อีกตัวไม่โชว์ ...
                  ตามท่าน kingmax มันก็น่าสงสัยนะเพราะอีกตัวไม่โชว์ซีเรียล

แรมอาจจะเอ๋อ หรือแรมปลอม พักก่อนในบอร์ดก็มีการถกกันเรื่อง แรมยี่ห้อนี้ปลอม

แต่ถึงมันปลอม มันก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา

แต่ในกรณีท่านตัวนึงมันอาจจะจริง แต่พอมาเจออีกตัวที่ที่ปลอม มันเลยอาจจะไม่ยอมร่วมมือกันก็ได้

แต่มันก็ยังยอมที่จะโชว์ครบ 1GB ตามความจุของตัวมันเอง แต่ไม่จับมือกัน ประมาณนั้น

ส่วนจะมีแตกต่างต่างไปจากความเห็นผมหรือไม่ก็คงต้องรอท่านต่อไป

Comment

Originally posted by lnwnutzaa View Post
                    bunyawat ครับ เครียที่ว่านี้ให้ทำไรหรอครับ ผม งง หมดและ เมนบอร์ด ข้างกล่องก้อเขียนว่า รองรับแล้วนะครับ

ส่วนเรื่องที่ตัวนึงแสดงกับอีกตัวไม่แสดง นี้ ผมก้อไม่ทราบอ่ะครับว่ามันคือ อะไร

ใครรู้ ช่วยหน่อยนะครับ 2 Gb เล่น กระตุก กว่า 1Gb เพียว ๆ อีก เซง เลย
                    ตามที่ท่านว่ามา ก็ลองดูว่าใส่ตัวที่โชว์ซีเรียล ตัวเดียวเล่นลื่นปกติมั้ย

แล้วเอาอีกตัวที่น่าสงสัยใส่เข้าไป แล้วถ้ามันขัดๆกระตุกๆตามที่ท่านว่ามา

ก็เอาไอ้ตัวที่น่าสงสัย หาเรื่องไปเคลมเลยครับ

Comment

Originally posted by lnwnutzaa View Post
                      ไม่มีคนช่วยเลยหรอครับ
                      ไม่น่าจะเป็นอย่างนั้น

อาจจะมีคนพยายามส่งข้อความตอบกระทู้ท่าน แต่เจอปัญหาเว็บเอ๋อ ข้อมูลจะส่งไปก็หาย

พิมพ์ใหม่ก็ ขี้เกียจ

เว็บ OCZ จะเป็นแบบนี้ทุกวัน ช่วง 2 - 6 ทุ่ม

แรมเครื่องเซิฟเวอร์ของเว็บจะเกิดอาการไม่ดูอัลเลยเกิดปัญหาคอขวด ฮา (ขำๆกัน)

นี่ก่อนผมจะพิมพ์ตอบท่านผมต้องคลิกขวาก๊อปปี้ข้อความไว้ก่อนตลอดเลยนะ กันสุย อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบปัญหานะครับเดียวจะลองดู

ได้หรือไม่ได้จะมาบอกครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลองสับแล้วครับเหมือนเดิมอ่ะ ๆ รอท่านต่อไปครับ

Comment

Working...
                          X