Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพคอมแรงไปทำไม ในเมื่อจะไม่มีเกมเล่นแล้ว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพคอมแรงไปทำไม ในเมื่อจะไม่มีเกมเล่นแล้ว...

ใครซื้อแผ่นแท้ทุกเกมม่างยกมือขึ้น... เพราะถ้าไม่รีบเปลี่ยนมาซื้อแผ่นแท้ตั้งแต่วันนี้ วันหน้าจะไม่มีเกม PC เล่นแล้วนะคร้าบ...

หลายค่ายเกมออกมาประกาศว่า จะไม่ทำเกมลงพีซี เพราะว่ายอดขายน้อย ไม่คุ้มทุน...

เราจะปล่อยให้คอมแรง ๆ ของเรา ไม่มีเกมเล่นได้อย่างไร จริงมั๊ย ผมจะซื้อเกมลิขสิทธิ์เกมที่ 4 ด้วย NFS : Undercover เลย

ผมก็เคยซื้อเกมลิขสิทธิ์นะ. อย่างเช่น Counter-Strike, Empire Earth (Import แผ่นเป็นพัน ไม่มีภาษาไทยซักตัว 555+ อยากเล่นจัด), Half-Life Blue Shift แต่เทียบกับโหลดแล้ว สัดส่วนยัง***งอีกมากมาย

กำ

Comment

ง้างมาแต่ไกล ว้า....

Comment

อยากซื้อแผ่นแท้นะ แต่ขอแผ่นละ 150 ได้มะครับ

Comment

ปัญหาสำคัญที่สุดคือ เงินครับ อิอิ

Comment

Originally posted by eadkimoet View Post
            กำ
            แบครับแบ

Originally posted by vaffancuro View Post
            ง้างมาแต่ไกล ว้า....
            จะง้างมาตอบไรเอ่ย

Originally posted by UnderoatZ View Post
            อยากซื้อแผ่นแท้นะ แต่ขอแผ่นละ 150 ได้มะครับ
            รอมือสองครับ น่าจะได้

Originally posted by jackson View Post
            ปัญหาสำคัญที่สุดคือ เงินครับ อิอิ
            สำคัญจริง ๆ ครับ.. แต่เก็บตังซื้อดีกว่าป่ะครับ..

ช่วยกันซื้อแผ่นแท้นะครับผม

Comment

ผมว่ารวมตังค์กับเพื่อนซื้อเเผ่นเเท้เเล้วมาเเบ่งกันดีกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by ekkapun View Post
                ผมว่ารวมตังค์กับเพื่อนซื้อเเผ่นเเท้เเล้วมาเเบ่งกันดีกว่า อิอิ
                ก็ยังดีนะผมว่า เพราะอย่างน้อยก็ขายได้ 1 ชุด

Comment

เงิน(ไม่มี)

Comment

เดี๋ยวนี้ผมก็ซื้อแต่แท้นะ
                    แต่ก็ยังหา crack No dvd มาใช้อยู่ดี เผื่อแผ่นเน่า

Comment

ของ EA เกือบทถกเกม ผมซื้อของแท้ครับ แต่หลังๆชักจะแพงละ

รอบก่อนก็ซื้อ
                      Crysis prostreet simcity

แต่ไอ้ sim2 นี้ ลูกหลานมันเยอะเหลือเกิน เลยมีแต่ภาคหลัก ภาคเสริมซื้อตามไม่ไหว
                      BF ก็แท้ทุกภาค

มีภาคเสริมทุกตัว

พ่อแม่ผมเขาบอกว่า "เราเป้นคนค้าขาย เราก็ควรซื้อของแท้ ไม่งั้นเขาก็ไม่ทำให้เรา ถ้าเปิดว่าของที่เราขายโกนเขาโกงบ้างเราจะรุ้สึกอย่างไร"

ผมก็จำขึ้นใจครับ เลยได้ใช้แผ่นแท้เหมือนๆทุกวันนี้

Comment

ผมซื้อแท้อยู่ แค่ NFS,Command&Conquer,R&R,เดียโบ นอกนั้น ขอยื่นเพือนเอาครับ

Comment

ก็อยากซื้อเเผ่นเเท้นะ เเต่ให้ราคาลงมา สมดุลหน่อย

Comment

ซื้อแผ่นแท้+ผี แต่ผีนี่โหลดเอาไม่ได้ซ์้อ ส่วนมากก็ซื้อเกมที่ชอบจริงๆๆ อิอิ

อย่างน้อยเพื่อนๆ 5เกมมีแท้สักเกมก็ไหวนะ

Comment

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับที่เราจะซื้อแผ่นแท้มาเล่นกัน

คิดถึงคนที่เขาทำเกมออกมาขายบ้างกว่าจะเป็นเกมให้เราได้เล่นมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ
                              (ลองนึกดูถ้าคุณเป็นคนทำเกมออกมาขายบ้างแล้วมีคนอื่นมาก๊อบไปขายคุณจะรู้สึกไง)...ช่างหัวมันรึ...

ถ้าคุณคิดว่าคุณคือเกมส์เมอร์ที่แท้จริงแล้ว ควรอย่างยิ่งที่จะซื้อแผ่นแท้มาเล่นคับฟม

Comment

Working...
                              X