Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด P5Q ทดแรม 1:1 ทำยังไงครับ ....มือใหม่นะครับ อย่าว่ากันเลยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด P5Q ทดแรม 1:1 ทำยังไงครับ ....มือใหม่นะครับ อย่าว่ากันเลยนะ

ตามหัวข้อเลยนะคับ อยากจะแรงขึ้นมาแต่ยังไปไม่ถูก อยากจะได้ซัก 4 g
    e5200 p5q ram ocz 1*2 g bus 1066 ลองแล้วก็จอมืดทุกที เค้าว่าให้ทดแรม
    ใครใช้รุ่นนี้ รบกวนด้วยนะคับ ขอภาพประกอบจะขอบคุณมั่กๆ........

เปลี่ยนตรง DDR2-400 นะ

Comment

แบบนี้ต้อง 400x10 1066 CL5 (3:4) แล้วมั้งครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เปลี่ยนตรง DDR2-400 นะ
        Originally posted by AmaKatsu View Post
        แบบนี้ต้อง 400x10 1066 CL5 (3:4) แล้วมั้งครับ
        มีภาพประกอบไหมคับ ถ้ามีจะขอบคุณมากมายเลยคับ

Comment

ตรง DRAM Fre... เปลี่ยนให้เป็น DDR2-400 MHz

Comment

E5200 คล๊อกเล่นตัวคูณเต็มง่ายกว่า แต่บัสมันจะแค่ สามร้อยกว่าๆเท่านั้น ทดแรม 1:1 จะวิ่งแค่ 700 กว่าๆ

Comment

สังเกตจาก FSB Frequency นะครับ ถ้าทดแรม 1:1
              FSB Frequency = 400 ตรง DRAM Frequency จะเป็น DDR2-800

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ตรง DRAM Fre... เปลี่ยนให้เป็น DDR2-400 MHz

E5200 cofig นี้....
                นับถืออย่างแรงคับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                  E5200 cofig นี้....
                  นับถืออย่างแรงคับ
                  คาดว่าแรมจะสุกในไม่ช้า

Comment

ปรับตามในรูปประกอบแล้ว แล้วจอมืดไปเลยคับ อ่ะๆๆ

Comment

Working...
                    X