Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากพา x2 4000+ @3.0 ต้องใช้ M/B ตัวไหนบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถามหน่อย 300*10 ทดแรม 400 5-5-5-15-20 Cosair XMS2
    บอร์ด M2N-SLI Deluxe 570SLI จะไหวป่าวคับ
    ตอนนี้ใช้อยู่ที่http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=294750

Comment

nf6g มันจะตันตรงไฟแรมนะ
      ของผม 4200+ ตันที่ 2.96Ghz
      ส่วนไฟซีพียู พอพ้นเบิร์นอิน ก็ลดมาเหลือ 3.00V ได้นิ่ม ๆ เย็นลงอีกหลาย

Comment

ASrock ถ้าคอนฟิกและมือไม่แน่จริง ถึง 3.0 ยากครับ เพราะไฟ CPU เพิ่มไม่ได้มากนัก
        แต่ก็ใช่ว่าไม่มีใครทำได้นะครับ ^ ^

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          ASrock ถ้าคอนฟิกและมือไม่แน่จริง ถึง 3.0 ยากครับ เพราะไฟ CPU เพิ่มไม่ได้มากนัก
          แต่ก็ใช่ว่าไม่มีใครทำได้นะครับ ^ ^
          ผมว่า ASROCK มันออนแนวแรงแบบวัดดวงอ่ะท่าน

ต้องไปจับ CPU ตัวที่กินไฟต่ำๆที่ความเร็วสูงๆมาเล่นอ่ะครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
            เคยเห็นใครเล่นชุดเดียวกับผม แล้วถึง 3.0 บ้างมั๊ยอะครับ อยากถามสูตร แบบว่าคาใจ อีกจิ๊ดเดียวเองเนี่ย 555+

Athlon X2 4200+ Brisbane G2
            Alive nf6g
            Kingston valueram 667 1GBx2 ชิป hynix FP-Y5

Comment

Originally posted by ioio0488p View Post
              มือ 1 หายากหน่อยนะครับ แต่ถ้าหลายมือ มีเกลื่อนบอร์ดครับพี่น้อง แต่ต้องไวไวๆๆๆ นะ
              ตอนนี้ m2n-e เห็นของใหม่เยอะเลยครับที่ jib ล็อตใหม่ หลังจากหายไปนาน

Comment

Originally posted by heatie View Post
                เคยเห็นใครเล่นชุดเดียวกับผม แล้วถึง 3.0 บ้างมั๊ยอะครับ อยากถามสูตร แบบว่าคาใจ อีกจิ๊ดเดียวเองเนี่ย 555+

Alive nf6g
                Kingston valueram 667 1GBx2 ชิป hynix FP-Y5
                /////////////////////////////////////////////////

โห ใช้เหมือนผมเลย 2 เครื่องที่บ้าน SPEC นี้เลย ผมไปได้แค่ 2.7 ไปแบบมั่ว ๆ นะ -*-

อยากไป 3 เหมือนกันทำไม่เป็น

Comment

Abit AX78 ซิครับ มือ 1 น่าจะถูกกว่า ASUS m2n-e นะครับ 3.0GHz แน่ครับเผลอๆ 3.2 เลยนะ
                  ที่แน่ๆ ใช้อยู่ Asrock AliveNF5-vsta 4000+@2.9 ครับ

Comment

Originally posted by heatie View Post

Alive nf6g
                    ^^ สบายๆ อยู่ที่แรมแล้วว่าไปไหวไม๊

Comment

ระวังนะครับ Hynix นะ เจอแบบผมแล้วจะสะดุ้ง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ระวังนะครับ Hynix นะ เจอแบบผมแล้วจะสะดุ้ง
                        ดีนะที่ ไม่เคยคบ Hynix เลย ตั้งแต่มีDDR2

Comment

M2N-SLI Deluxe ก็ไหวนะครับ ใช้อยู่ แต่แพงว่ะ

Comment

ขอบคุณทุกท่าน มากครับ ที่มาแนะนำ + แสดงความคิดเห็นนะครับ

Comment

Working...
                            X