Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านผู้รู้ช่วนแนะนำหน่อยครับ

พอดีผมอยากจะซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่ ใครมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ
    เน้นงานเขียนแบบ เขียนโปรแกรม กราฟิกครับ
    เอาแบบไม่ค่อยร้อน ทนทาน เพราะต้องพกไปเรียนตลอดเลย
    และตอนนี้ผมสนใจ Hp dv4-1021tx อยู่ด้วยครับ
    อยากทราบว่ามันดีไหมครับ มีข้อดีเสียอย่างไร รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ
    แล้วถ้าใครมียี้ห้อ รุ่น ไหนแนะนำ บอกได้เลยนะครับ งบไม่เกิน 60000 บาทครับ
    และการ์ดจอระหว่าง nvidia 9300GS กับ ati 2400xt อันไหนดีกว่ากันครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ขอโทษครับ nvidia 9200GS ไม่ใช่ 9300Gs
    Last edited by arm_engine; 19 Dec 2008, 23:16:08.

9300 GS

Comment

9200 แรงกว่า 2400xt อยู่ดีครับ

NB ที่ท่านเลือกจัดอยู่ในเสป็คไฮที่น่าสนใจมากครับ
      ความจริงแทบจะไม่ต้องพิจารณาตัวอื่นแล้วก็ได้ ในด้านเสป็ค

แต่ถ้าอยากได้เน้นพกพาจริงๆ งบ 60000 มอง VAIO VGN-TT15SN ไว้ดูเล่นอีกตัวก็ไม่เลวครับ
      แล้วก็ L1010 ตัว Top เป็น DDR3

อืมแต่งบ 60000 เยอะมากมี NB ที่ตอบโจทย์คุณได้กว้างครับ ผมว่าเดี๋ยวจะมี
      Rep อื่นๆมาให้คำตอบอีกบานเลยล่ะ

Comment

งบไม่เกิน 60000 จัด s42 ไปก็ดีนะครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

ผมจานำมาประกอบการตัดสินใจนะครับ

Comment

ดันตัวเองครับ

Comment

Originally posted by pattyna View Post
              9200 แรงกว่า 2400xt อยู่ดีครับ

NB ที่ท่านเลือกจัดอยู่ในเสป็คไฮที่น่าสนใจมากครับ
              ความจริงแทบจะไม่ต้องพิจารณาตัวอื่นแล้วก็ได้ ในด้านเสป็ค

แต่ถ้าอยากได้เน้นพกพาจริงๆ งบ 60000 มอง VAIO VGN-TT15SN ไว้ดูเล่นอีกตัวก็ไม่เลวครับ
              แล้วก็ L1010 ตัว Top เป็น DDR3

อืมแต่งบ 60000 เยอะมากมี NB ที่ตอบโจทย์คุณได้กว้างครับ ผมว่าเดี๋ยวจะมี
              Rep อื่นๆมาให้คำตอบอีกบานเลยล่ะ
              ตอนแรกก้อไม่อยากเชื่อครับ พอไปดูจริง แรงกว่าจิง ๆ คะแนนสวยด้วยอ่ะครับ

เครื่องของพ่อ Aspire 4920G ซื้อมา 42000 อ่ะตอนนั้นอ่ะ แพงไหมล่ะ อิอิอิ

Comment

ฟันะงเบนคิวs42 ไม่ก้เอเซอร์ตัวกาดจอ9600 ดีกว่า

Comment

ดันตัวเองอีกครั้ง

Comment

ุ60000 นี้หมายถึง อยากได้ราวๆ 60000 หรือว่า มีงบ 60000 อ่ะ

ที่ว่าเน้นทำงาน กราฟฟิค เน้นขนาดไหน? Maya/3Dmax หรือแนวๆ Photoshop / illass? เล่นเกมไหม ปกติ เปิดขนาดไหน? หรือจะใช้ โหลดบิทด้วย

ต้องการ ความกว้างจอขนาดเท่าไหร่ นั้นสำคัญนา จอใหญ่ก็หนัก แต่ก็ สวยเห็นชัด เล็กมากๆ ก็แพงได้

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                      ฟันะงเบนคิวs42 ไม่ก้เอเซอร์ตัวกาดจอ9600 ดีกว่า
                      ตามนี้อีกเสียงจ้า

Aspire 5930G-944G32Mn/U002
                      BenQ s42

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับความคิดเห็น

Comment

Working...
                        X