Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อมาเล่นเกมเป็นหลัก ใช้ cpu ตัวไหนดีคับ e2160 vs x2 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อมาเล่นเกมเป็นหลัก ใช้ cpu ตัวไหนดีคับ e2160 vs x2 4000+

amd x2 4000+ กับ asrock alivenf6p
    ชนกับ
    e2160 กับ asrock wolfdate 1333 d667

จะเอามาใส่กับ HD3850
    กะ จะ OC ให้ถึง 2.5 Ghz ซึ่งชุดแรกผมว่า ถึงแน่นอน
    แต่อยากลองมาใช้ intel แต่หลักๆก็คือเล่นเกม

อยากให้ผู้ที่เคยใช้ช่วยแนะนำหน่อยคับ
    จะซื้อ แล้วนะคับ
    ขอบคุณครับ

เดิมๆ x2 4000+ เหนือกว่า
    ถ้า oc E2160 หนีเป็นทุ่ง

ถ้าซื้อพรุ่งนี้อาจได้เจอผม เพราะผมจะไปซื้ออยู่เหมือนกัน

Comment

นิวๆ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

ถ้าซื้อพรุ่งนี้อาจได้เจอผม เพราะผมจะไปซื้ออยู่เหมือนกัน
      อิอิ ท่านซื้อร้านไหนอะครับ ผม คงซื้ออาทิดหน้า

ที่ผมลังเล อยู่เพราะ ผมกลัว ว่า เจ้า asrock wolfdate 1333 จะพา e2160 ไปไม่ถึง 2.5 Ghz อะครับ

ผมทำ BSEL MOD ไม่เป็น และ ไม่กล้าทำด้วยอะครับ เลย
      ยังต้องหาความกระจ่างในจุดนี้อะครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

ตามนี้เลย ครับ
        X2 4000+ แรงกว่า E2160 นิดหนึงเองนะ (สูสีกับ X2 3800+ อะ E2160 อาจจะแรงกว่านิดหน่อย)
        แต่ถ้า oc E2160 @ 3.0GHz นี้ แซง E6750 กับ X2 6000 เดิมๆ เลย อะ ^^

Comment

มอม

Originally posted by TWK. View Post
          ตามนี้เลย ครับ
          X2 4000+ แรงกว่า E2160 นิดหนึงเองนะ (สูสีกับ X2 3800+ อะ E2160 อาจจะแรงกว่านิดหน่อย)
          แต่ถ้า oc E2160 @ 3.0GHz นี้ แซง E6750 กับ X2 6000 เดิมๆ เลย อะ ^^
          วอนช่วยชี้แนะทีคับ
          ว่าเจ้า asrock wolfdate จะ OC ไปถึง 2.5 Ghz ไหมคับ

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
            อิอิ ท่านซื้อร้านไหนอะครับ ผม คงซื้ออาทิดหน้า

ที่ผมลังเล อยู่เพราะ ผมกลัว ว่า เจ้า asrock wolfdate 1333 จะพา e2160 ไปไม่ถึง 2.5 Ghz อะครับ

ผมทำ BSEL MOD ไม่เป็น และ ไม่กล้าทำด้วยอะครับ เลย
            ยังต้องหาความกระจ่างในจุดนี้อะครับ
            Bsel เดี๋ยวผมทำให้
            เอาเบาะๆสัก 3 GHZ ละกัน
            ร้านที่ผมไปซื้อคือร้านโฟกัส เพราะว่าคุยดีขายของตามราคาหน้าเวป advice ต้องการชิ้นไหนสั่งได้

ส่วนร้าน ไอคิว ไปไกลๆตีน
            Last edited by อิมพีเรียล; 25 Jan 2008, 22:45:41.

Comment

มอมๆๆ

Bsel เดี๋ยวผมทำให้
              เอาเบาะๆสัก 3 GHZ ละกัน
              จิงปะคับ ผมอยู่ มอนอ นะคับ คิด ค่าเหนื่อยเท่าไรอะคับ หรือ ให้ผมถือ cpu ไปให้ท่านทำให้ดี
              เพราะผมซื้อาทิดหน้าอะครับ ^^

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
                จิงปะคับ ผมอยู่ มอนอ นะคับ คิด ค่าเหนื่อยเท่าไรอะคับ หรือ ให้ผมถือ cpu ไปให้ท่านทำให้ดี
                เพราะผมซื้อาทิดหน้าอะครับ ^^
                ถือ cpu มาให้ผมทำสิ -*-
                ค่าเหนื่อยไม่ต้อง ไว้ใกล้ๆค่อยนัดผมอีกทีละกัน
                เบอร์โทรของผม เดี๋ยว pm ไปครับ

Comment

ขอบคุณค้าบ ท่านอิม ^^

Comment

ขอบคุณค้าบ ท่านอิม ^^
                    แล้วตัวในลายเซ็นต์ขายป่ะ จะลองเอาไปแจ้งเกิดซะหน่อย

Comment

อิอิ

แล้วตัวในลายเซ็นต์ขายป่ะ จะลองเอาไปแจ้งเกิดซะหน่อย
                      อิอิ ผมอยากเก็บไว้ลองใช้ทั้งสอง ค่ายเอามาเปรียบเทียบกันดูอะครับ

amd x2 3600@4800 แรงดี แต่ อ่อนแอ เรื่องคะแนน เทส ถ้าเทียบกับ core2dou

Comment

ระวังแต๊บน้า
                        ปล.ล้อเล่นครับ

Comment

เล่น เดิมๆ X2 4000+ คุ้มครับ

E2140 ทำ Bsel โคตร คุ้ม

Comment

Working...
                          X