Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ kmp player ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ kmp player ครับ

ไม่รุ้ว่าตั้งถูกหัวข้อหรือเปล่า
    ผมขอถามนะครับ เปิด kmp player ไฟล์หนัง mkv นะครับ มันเกิดเสียงรบกวนตลอดเวลา ทั้งที่เรื่องอื่นไม่เป็น
    หรือว่า creative audigy ทำพิษครับเนี้ยะ

เสียงรบกวนยังไงครับ อธิบายไม่ชัด

Comment

สาย ลำโพง ก้อมีส่วนทำให้เกิดเสียงรบกวนนะ

บอกแบบนี้ตอบยาก ขอละเอียดๆได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by marchz View Post
        ไม่รุ้ว่าตั้งถูกหัวข้อหรือเปล่า
        ผมขอถามนะครับ เปิด kmp player ไฟล์หนัง mkv นะครับ มันเกิดเสียงรบกวนตลอดเวลา ทั้งที่เรื่องอื่นไม่เป็น
        หรือว่า creative audigy ทำพิษครับเนี้ยะ
        ไปที่sound แล้วเลือก render เป็น system defalt
        คาดว่าการ์ดของคุณถอดdtsที่ฮาร์ดแวร์ไม่ได้ใช่ไหม?

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับตอนนี้ได้แล้ว ไปแก้ใน audio dsp ครับเพิ่มปลั้กอินมัน แล้วก้อแก้ render เปน system defalt ครับ แต่เสียงไม่ดุเหมือนเลือกตัวซาวการ์ดครับแต่ก้อพอโอเคนะ ถ้าให้ดุแต่มีเสียงเหมือนลำโพงแตกตลอด ซึ่งถ้าลำโพงแตก ปกติดูทาง power dvd ก้อไม่มีปัญหาครับ
          Last edited by marchz; 6 Jul 2008, 13:18:07.

Comment

อ้อ เรื่องอาการเสียงนี่ มันดัง แค่กๆๆๆๆๆๆ เป็นระยะครับผม

Comment

ช่วยหน่อย

Originally posted by Rookycable.com View Post
              ไปที่sound แล้วเลือก render เป็น system defalt
              คาดว่าการ์ดของคุณถอดdtsที่ฮาร์ดแวร์ไม่ได้ใช่ไหม?
              พอดีผมใช้ audigy 2zs เหมือนกันผมต้อง set sound ยังไงครับ

Comment

นั่นสิครับ พอผมเลือกเปน defalt แล้วก้อฟังได้ปกติแต่เสียงจะไม่ดังไม่แน่นเท่าตอนเลือก audigyซึ่งได้แน่นๆแต่ แค่กๆ เกือบตลอดเวลาที่มีเสียง

Comment

Originally posted by marchz View Post
                  นั่นสิครับ พอผมเลือกเปน defalt แล้วก้อฟังได้ปกติแต่เสียงจะไม่ดังไม่แน่นเท่าตอนเลือก audigyซึ่งได้แน่นๆแต่ แค่กๆ เกือบตลอดเวลาที่มีเสียง
                  0100 เป้นเหมือนกันเลย ดันๆๆ

Comment

เป็นเฉพาะหนังบางเรื่องใช่ป่าวว ลองเปลี่ยนโปรแกรมเล่นดูไม่เปงนะ

นานๆผมจะเจอทีมีเสียงแบบที่ว่า

Comment

Originally posted by TheFirst View Post
                      เป็นเฉพาะหนังบางเรื่องใช่ป่าวว ลองเปลี่ยนโปรแกรมเล่นดูไม่เปงนะ

นานๆผมจะเจอทีมีเสียงแบบที่ว่า
                      ใช่ครับ เป็นบางเรื่อง แต่คิดว่าโปรแกรมนี้มันโปร-ไม่โปรขึ้นกับคนใช้ ผมคิดว่าน่าจะมีวิธีปรับที่มันทำให้ใช้ได้ดีกว่านี้ เพราะเรื่องนี้ผมnoobจัดเลย

Comment

ตำถามนี้มันตอบยาก หรือว่า ตอบบ่อยจนเบื่อแล้ว ครับ?

Comment

Working...
                        X