Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** ขอถามผู้*เชี่ยวชาญ*เรื่อง RAM ด่วนครับ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** ขอถามผู้*เชี่ยวชาญ*เรื่อง RAM ด่วนครับ***

คือว่าตอนนี้ เครื่องผมใช้ คอแซร์ 512/667*2 อยู่ครับ เป็น dual chanal

คือว่าเล่นเกม BF2 ยังกระตุกนิดๆอยู่อ่ะครับ การ์ดจอผม 7900 gs วินพาส

คือว่าผมจะซื้อ คอแซร์ 512/667 มาอีก 1 ตัว เป็น 1.5 มันจะไม่เป็น dual chanal ไช่มั้ย

แล้วถ้าเพิ่มอย่างที่ว่ามานจะเร็วขึ้นเห็นผลมั้ย มากมั้ยครับ

แล้วถ้าไม่เป็น dual chanal จะช้าลงมั้ย กลุ่มใจจิงๆ

คือตัวแรกผมใช้ value select corsair แล้วถ้าจะซื้อ 512 ตัวเดียว แต่เป็นชิบเดียวกะตัวแรกมานมีขายมั้ย ไม่เอาเป็นคู่ตังไม่พอดเผื่อจะ ซื้อ512 อีกตัวมา dual chanal ในอนาคต

ขอคุณครับ

อยากทราบความแตกต่างแรงขึ้นกว่าเดิมเยอะมั้ย ถ้าไม่เท่าไรก็จะเลือกซื้ออย่างอื่น

คนเย๊อะเยอะเนอะ...

Comment

ที่มันกระตุกหรือช้าก็เพราะว่า....HDD มันส่งข้อมูลไม่ทันเท่านั้นเองครับ ทางที่ดีลองต่อ RAID-0 ดูก่อน
      แล้วจะรู้ว่าแรมธรรมดาแค่1G ก็เพียงพอแล้วครับ

Comment

Originally posted by TingTong View Post
        ที่มันกระตุกหรือช้าก็เพราะว่า....HDD มันส่งข้อมูลไม่ทันเท่านั้นเองครับ ทางที่ดีลองต่อ RAID-0 ดูก่อน
        แล้วจะรู้ว่าแรมธรรมดาแค่1G ก็เพียงพอแล้วครับ
        มันทำไงครับ

Comment

เล่นออนไลน์ 64คน ทำใจครับลื่นยาก T-T เป็นที่ server

Comment

รบกวนเวลานิดช่วยตอบหน่อยตอบสักเล็กน้อย

Comment

BF2 มันค่อนข้างกินแรมครับลองใส่ซัก2กิ๊กน่าจะพอช่วยได้ดีขึ้นครับ

Comment

งบมี เพิ่ม อีก 512 เองครับ เป็น 1.5 กิ๊ก มานจะดีขึ้นเยอะป่าว แต่มานไม่เป็น dual chanal อ่ะ

แต่ว่าคอแซร์มานแยะขายป่ะนี่

Comment

raid คือ
                  http://www.overclockzone.com/spin9/raid/index.html
                  raid0 จะทำให้คววามเร็ว hdd เพิ่มขึ้นแต่ต้องมี hdd 2 ตัวขึ้นไปนะคับ และก็ต้องลงวินโดวส์ใหม่ด้วย

ใช้ บอร์ดไรอยู่อ่ะคับ เผื่อช่วยได้
                  **คุ้นแฮะคนๆนี้อยู่จันป่าวเอ่ย**

Comment

ถ้าจะเพิ่มทำไมไม่เพิ่มเป็น2GBไปเลยล่ะคับ cosair VS มีที่ขายอันเดีว512MBคับ ที่กระตุกอาจจะเป็นผลมาจากคนออนไลน์เยอะก็ได้

Comment

ถ้าผมใช้ ตัวนึง เป็น sata 2 กะอีกตัวเป็น Sata ธรรมดาจะได้มั้ยเอ่ย

ใช้บอร์ด m2n-e ครับ

ตอนนี้มีงบ 3500 มีใครขาย value select มือ 2 ต่อมั้ย

Comment

คุณ Magna ออนเอ็มมั้ยคับขอปรึกษาทาง M สะดวกมั้ยครับ

มีวิธีทำraid 0 มั้ยครับ ผมนี่โง่จิงๆ เหอๆ

คือว่า HD ตัวใหม่ผม seagate 160 GB 7200 (เป็นสายอันเล็ก) อีกตัวเป็นตัวเก่า Seagate 40 GB 7200 (เป็นสายแพรแบบเก่า) มานจาทำ raid ได้ป่ะครับ

ทำไงยังไม่รู้เลยอิอิ
                        Last edited by yoshiki2006; 17 Jan 2007, 00:39:09.

Comment

คุยทางเอมได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าจาช่วยได้แค่ไหนนะคับ
                          Last edited by magna; 17 Jan 2007, 00:42:46.

Comment

เมลล์ผมครับ
                            Last edited by yoshiki2006; 17 Jan 2007, 00:58:29.

Comment

อ่าวไปไหนแล้วหละ

Comment

Working...
                              X