Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน MSI 8800GT หลังจากเปลี่ยนซีพียูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนน MSI 8800GT หลังจากเปลี่ยนซีพียูครับ

หลังจากหงุดหงิดมานาน ซื้อ 8800GT คิดว่าจะแรงสมใจ ดันทดสอบ 3DMark06 ได้แค่ 8000 ด้วย X2 4400 + Ram 2GB เลยจัดการยกเครื่องพีซีใหม่ทั้งชุด สุดท้ายคะแนนมันก็ตันที่ตัวซีพียูจริงๆ

แหล่มมากๆ เลย อิอิ

ความเร็วเดิมๆ นะครับ ยังไม่ OC 660/1900

เดิมๆ ยอดมาก
    (ร้อนมั้ย?)

Comment

ลาก CPU อีกนิดครับ เผื่อจะแรงอีกหน่อย นะ หิหิหิ

Comment

รู้สึกในรูปจะเทสเเค่ 1024x768 ใช่ป่ะครับเนี่ย

Comment

แล้วเล่นเกมต่างกันไม อยากรู้อ่ะ

Comment

ตัว X2 4400 ผมก็เทสความละเอียดนี่อะครับ ^^

ลองเล่น COD4 จากที่ได้ 30 กว่าๆ เพิ่มมาเป็น 93 !!! โอ้ แจ่มจริงๆ ใครที่ใช้ 8800GT แล้วคะแนนน้อย เล่นเกมไม่ลื่น แนะนำเลยครับ เปลี่ยน ซีพียุ โดยด่วน

Last edited by Samanosuke; 5 Nov 2007, 22:09:32.

Comment

Originally posted by sas001 View Post
              แล้วเล่นเกมต่างกันไม อยากรู้อ่ะ

อยากรู้เหมือนกันคับ Framerate เพิ่มมั้ย
              กำลังสนใจเปลี่ยนเหมือนกันคับ ช่วยทดสอบให้ทีว่า fps เพิ่มมั้ย

Comment

เล่นเกม ก็ต่างกันพอสมควร อยู่ที่ว่าเกมนั้นประมวลผลโดยใช้พลัง cpu หรือ vga มากแค่ไหน บางเกมอาจจะใช้ cpu ช่วยมากกว่าเกมอื่นๆ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                  อยากรู้เหมือนกันคับ Framerate เพิ่มมั้ย
                  กำลังสนใจเปลี่ยนเหมือนกันคับ ช่วยทดสอบให้ทีว่า fps เพิ่มมั้ย
                  ขึ้นอยู่กับเกมครับ บางเกมเน้น CPU บางเกมเน้น VGA Card

Comment

มันเยี่ยมมากครับ อัดไปครับ CPU

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอปุ้บ ต้องเปลี่ยน cpu & moboตาม ตกลงนี้เปลี่ยนเครื่องใหม่เลยนี่นา อิอิ

Comment

-*- ลองเทสที่ความละเอียดที่เขาเทสกันทั่วไปดูครับจะได้เท่าไหร่

Comment

คะแนน CPU เยอะดีครับ ของผม X2 4000+@2.9 GHz ได้ราวๆ 2190 แต้มเองที่ 1280*1024
                          Last edited by digimontamer; 6 Nov 2007, 00:08:18.

Comment

เฟรมเรตแต่ละเกมพุ่งกระฉูดทุกเกมจริงๆ
                            Crysis โหมด High จากที่เล่นได้แค่ 20+ กว่าๆ ก็กลายเป็น 50 fps ขึ้น โอ้ย แจ่มมาก
                            World in Conflict เกมโคตรกินสเปคจากที่โหมด Medium ยังเหนื่อยก็กลายเป็นเล่นโหมด High ได้สบายๆ ที่ 50-60 fps

8800GT ของเขาดีจริงๆ ^^

Comment

Originally posted by Samanosuke View Post
                              หลังจากหงุดหงิดมานาน ซื้อ 8800GT คิดว่าจะแรงสมใจ ดันทดสอบ 3DMark06 ได้แค่ 8000 ด้วย X2 4400 + Ram 2GB เลยจัดการยกเครื่องพีซีใหม่ทั้งชุด สุดท้ายคะแนนมันก็ตันที่ตัวซีพียูจริงๆ

แหล่มมากๆ เลย อิอิ

ความเร็วเดิมๆ นะครับ ยังไม่ OC 660/1900

แล้วตัว 4400+ ที่ยกชุดไปนี่ ไหนๆก็กไปแล้วขายผมก็ด้นะ

Comment

Working...
                              X