Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนซีพียูไปอีกค่าย จะแวะเข้ามาเที่ยวโซนนี้ได้อีกไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนซีพียูไปอีกค่าย จะแวะเข้ามาเที่ยวโซนนี้ได้อีกไหม

พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนซีพียูกับบอร์ดใหม่น่ะครับ ทุกวันผมจะแวะเข้ามาโซนนี้บ่อยเหมือนกัน แต่อาจจะไม่ได้ตั้ง/ไม่ได้ตอบกระทู้ (เข้ามาอ่าน เข้ามาศึกษา) ตอบบ้างก็วันละ 1-2 กระทู้ และ 1 ในหลายปัจจัยที่พะวงก็คือ ถ้าผมเปลี่ยนซีพียูไปเล่นอีกค่าย ซึ่งตอนนี้เปลี่ยนแล้ว เพื่อนที่โซนนี้ยังต้อนรับอีกหรือเปล่าครับ

ตอนที่เพิ่งเล่นคอมใหม่ๆมาจนถึงเมื่อวานก็ใช้ AMD มา 3 รุ่น AMD Duron 750Mhz (462), AMD Sempron 2200+ (462), AMD X2 3800+ (AM2) แล้วตอนนี้ก็อยากจะลองเล่นของอีกค่ายบ้างว่าแตกต่างกันตรงไหน เพราะความเป็นช่างที่เคยประกอบทั้ง AMD และ Intel ก็แค่ประกอบ (ที่ใช้อยู่ทุกวันก็ AMD) อาจจะต้องลองทุกๆอย่าง ทั้งฮาร์ดแวร์, ซอฟต์แวร์, ฯลฯ แต่ใช่ว่าพอเปลี่ยนซีพียูไปเล่นอีกค่ายแล้วจะอคติกับอีกค่าย ใจก็ยังเป็นกลางอยู่เหมือนเดิมครับ

Note. อยากเปลี่ยนลายเซ็นต์เป็นสเปคใหม่ด้วย สามารถทำได้ไหม กังวลครับ อิอิ

คิดไรมากก็แค่ CPU ในอินเตอร์เนท ท่านท่องไปได้ทั่ว ตำรวจไม่จับครับ ถ้าไม่ทำผิด

Comment

สิทธิส่วนบุคคล ใครจะห้ามล่ะครับ อิอิ

Comment

ยังไงก็ ต้อนรับเหมือนเดิมคับ เมือถึงเวลาเด๋วท่านก้กลับมาเอง อิอิ

Comment

ดีแล้วละที่ท่านมีโอกาศได้ลอง2ค่าย...ท่านจะได้รู้ว่าCPUแบบไหนที่เหมาะกับท่าน

ส่วนตัวเราก้อลองมาแล้ว2ค่ายเลย............ไม่ได้ลองเองก้อมิอาจจะรู้ได้
          Last edited by My Girl; 19 Oct 2008, 11:11:26.

Comment

แวะมาตามสบายครับ

Comment

แบน หิหิหิ ^^

Comment

ดีครับลองทุกอย่างให้ครบด้าน ผมยังเข้าดู intel บ่อยๆเลย เเต่ไม่ได้ไปคุยอะไรกับเขาเท่าไรนัก ศึกษาอย่างเดียว

คนเรารู้ 2 ด้าน ดีกว่าความรู้ด้านเดียวครับ ทุกอย่างลักจำเก็บเป็นความรู้ได้หมด ^ ^
                ลายเซ็นผมว่ายังไงก็ได้นะครับ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                  พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนซีพียูกับบอร์ดใหม่น่ะครับ ทุกวันผมจะแวะเข้ามาโซนนี้บ่อยเหมือนกัน แต่อาจจะไม่ได้ตั้ง/ไม่ได้ตอบกระทู้ (เข้ามาอ่าน เข้ามาศึกษา) ตอบบ้างก็วันละ 1-2 กระทู้ และ 1 ในหลายปัจจัยที่พะวงก็คือ ถ้าผมเปลี่ยนซีพียูไปเล่นอีกค่าย ซึ่งตอนนี้เปลี่ยนแล้ว เพื่อนที่โซนนี้ยังต้อนรับอีกหรือเปล่าครับ

ตอนที่เพิ่งเล่นคอมใหม่ๆมาจนถึงเมื่อวานก็ใช้ AMD มา 3 รุ่น AMD Duron 750Mhz (462), AMD Sempron 2200+ (462), AMD X2 3800+ (AM2) แล้วตอนนี้ก็อยากจะลองเล่นของอีกค่ายบ้างว่าแตกต่างกันตรงไหน เพราะความเป็นช่างที่เคยประกอบทั้ง AMD และ Intel ก็แค่ประกอบ (ที่ใช้อยู่ทุกวันก็ AMD) อาจจะต้องลองทุกๆอย่าง ทั้งฮาร์ดแวร์, ซอฟต์แวร์, ฯลฯ แต่ใช่ว่าพอเปลี่ยนซีพียูไปเล่นอีกค่ายแล้วจะอคติกับอีกค่าย ใจก็ยังเป็นกลางอยู่เหมือนเดิมครับ

Note. อยากเปลี่ยนลายเซ็นต์เป็นสเปคใหม่ด้วย สามารถทำได้ไหม กังวลครับ อิอิ

โลกกลมจังนะท่านมาเจอกันที่บอร์ดนี้อีกละ.........

Comment

หุหุ มาได้ทุกเมื่องับ

Comment

แกะน้อยเอ๋ย เจ้ากำลังหลงทาง!!!

ล้อเล่นครับ อยากมาก็มาเหอะ แค่ CPU ตัวเดียว ไม่ใช่เรื่องใหญ่

Comment

แค่ อย่าเอามาข่มกันก็พอครับ 555+

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                          แค่ อย่าเอามาข่มกันก็พอครับ 555+
                          ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post

แบบว่าฆ่าได้หยามไม่ได้ปะ..........

Comment

เข้ามาเมื่อไหร่ ผมจะเสียบ

ลองแล้วเป็นไงกลับมาบอกด้วยเด้อท่าน ผมงบน้อยไม่โอกาสได้ลองทั้งสองค่าย มีปัญญาใช้แค่celeronกะpentium dอ่ะ

Comment

Working...
                              X