Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ไปซื้อของ จาก IT City มา และ เขาแถม Code มาให้ แต่ใช่ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ไปซื้อของ จาก IT City มา และ เขาแถม Code มาให้ แต่ใช่ไม่ได้

เรื่องของเรื่อง คือ ว่า ผมได้ไปซื้อ UPS ราคา 3,000 บาท

ที่ IT CITY ที่เซียรังสิตมา และ ซื้อเสร็จ เขาแถม

Code สำหรับใช่ PANDA Antivirus PRO 2011 มา

เป็น KEY-CODE ใช่งานเต็ม 12 เดือน

และ ปรากฏว่า ผมลงโปรแกรม และ รีเครื่องแล้ว

และใช่ KEY ที่เขาให้มา มันใช่ไม่ได้ มันบอกว่า รหัสผิดพลาด และ ขึ้น Error Code ดังนี้

0006:0904

และ ผมก็ได้ รองใส่ช่อง Customer ดู ปรากฏ ว่า มันขึ้น Error

0006:1004 มันบอกว่า KEY Customer ผิด แต่มันไม่ได้ บอกว่า Key-Code ด้านบนผิด

ผมควรทำยังไงดีครับ

เอ้ Panda เขาต้องลงทะเบียนบนเว็บก่อนไม่ใช่หรอครับ ไม่ใช่ได้ serial มาแล้วกรอกเลย

Comment

Error 0006:0904

สาเหตุ
      เกิดจากใส่ Activation Code ผิดหรือใส่ผิดรูปแบบ

การแก้ไข
      ให้ทำการตรวจสอบ Activation Code ต้องเป็นรูปแบบ ABCDEF-12345678
      ต้องมีขีดกลาง และตัวอักษรต้องเป็นตัวใหญ่

ที่มา : จากเว็บของแพนด้าเอง มีข้อสงสัยเพิ่มเติม เข้าไปดูได้
      http://www.thaiantivirus.com/webboar...ic.php?f=&t=95

Comment

Originally posted by evilpascat View Post
        เอ้ Panda เขาต้องลงทะเบียนบนเว็บก่อนไม่ใช่หรอครับ ไม่ใช่ได้ serial มาแล้วกรอกเลย
        ลงทะเบียน ตรงไหน อ่ะครับ

ลบกวนขอลิ้งหน่อยครับ

Comment

ลองดูวิธี จาก
          http://www.thaiantivirus.com/Homeuse...tallation.html
          ดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by maxzaja View Post
            ลองดูวิธี จาก
            http://www.thaiantivirus.com/Homeuse...tallation.html
            ดูก่อนครับ
            ไม่ได้อ่ะครับ รองแล้ว

แบบนี้ โทรไป IT City ดีป่ะครับ

Comment

โทรเข้า ศูนย์ Panda ไปเลยครับ
              IT City คงไม่มีหน้าที่ตรงนี้

Comment

Originally posted by maxzaja View Post
                ศูนย์ Panda ที่เชียงใหม่รึเปล่าครับ อิอิ

Comment

จะหาเบอร์ติดต่อจากไหน อ่ะครับ

Comment

ติดต่อไปที่ IT CITY ก่อนมั้ยครับ

Comment

ผมได้มาเหมือนกัน 8 ใบ แน๊ะ

ลองแกะมาใช้ใบนึง ใช้ได้นะครับ

Comment

ท่านลองเข้าไปตามเวปที่เค้าเขียนบอกใว้ที่การ์ดอ่ะครับ รู้สึกจะเขียนว่า www.pandathailand/itcity. อะไรประมาณนี้อ่ะครับเเล้วท่านก็ใส่รหัสที่อยู่ในการ์ดที่ท่านใด้มาเเล้วมันถึงจะให้ activate code ของจริงมาท่านก็เอามา activate ตัว antivirus อีกทีครับลองดูครับ

Comment

ได้แล้วครับๆ
                          Last edited by PPG-GX2-SC; 27 Dec 2010, 06:56:22.

Comment

ผมก็ได้มาใบนึง แต่ไม่ได้แตะเลย ไม่เคยใช้

Comment

Originally posted by Gertor View Post
                              ผมก็ได้มาใบนึง แต่ไม่ได้แตะเลย ไม่เคยใช้
                              รองดูครับ ของฟรี มีคุณภาพ เอิ่กๆ

Comment

Working...
                              X