Announcement

Collapse
No announcement yet.

?_? งบไม่เกิน 6000 อยากได้ VGA AGP ครับผม ?_?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ?_? งบไม่เกิน 6000 อยากได้ VGA AGP ครับผม ?_?

คือว่าผมจะสั่งพี่ที่อยู่ บางนา หาซื้อ การ์ดจอให้หน่อย แต่ไม่รู้จะเอา ยี่ห้อ/รุ่น ไหนดีอะครับ

ที่เข้าตาผมก็เจ้าตัวนี้ครับ SP GF6800GS 256MB Core/Mem= 450/1,200 Mhz./DDR3 128 bit ,12 Pipelines ไม่รู้ว่าพี่ๆที่นี้ มีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ ราคาอยู่ราวๆ 5xxx ครับ

พี่จะกลับมาวันจันทร์อะครับ

[จะได้แรงกะเค้ามัง] หือๆๆ

Galaxy Gf 7600GS DDR2 256mb (4900 บาท)

Comment

Originally posted by herodavilman View Post
      คือว่าผมจะสั่งพี่ที่อยู่ บางนา หาซื้อ การ์ดจอให้หน่อย แต่ไม่รู้จะเอา ยี่ห้อ/รุ่น ไหนดีอะครับ

ที่เข้าตาผมก็เจ้าตัวนี้ครับ SP GF6800GS 256MB Core/Mem= 450/1,200 Mhz./DDR3 128 bit ,12 Pipelines ไม่รู้ว่าพี่ๆที่นี้ มีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ ราคาอยู่ราวๆ 5xxx ครับ

พี่จะกลับมาวันจันทร์อะครับ

[จะได้แรงกะเค้ามัง] หือๆๆ
      ยังมีของขายอยู่เหรอครับ ร้านไหนเนี้ย จะได้ไปซื้อบ้าง

Comment

Originally posted by w123 View Post
        ยังมีของขายอยู่เหรอครับ ร้านไหนเนี้ย จะได้ไปซื้อบ้าง
        ผมก็ไม่รู้เหมือนกานอะครับ แต่เมื่อเดือน 2 เดือน ผมสั่งให้พี่ซื้อ M/B มา ประกัน DCOM อะครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกานว่าซื้อจากไหน

Comment

XFX 7600GT ราคา 6900 ให้อีก 1 ตัวเลือกครับ ถ้าเพิ่มไหวครับ
          ------------------------------------
          จริงๆตัวด้านบน 6800GS นี่ก็โอเคแล้วนะครับ
          ------------------------------------
          หรือถ้าไม่ชอบ มีตัวที่สูสีอย่าง spark 7600gs ddr2 ครับ จะแรงน้อยกว่า 6800gs เล็กน้อยครับ (ใช้งานจริงพอๆกัน) แทนที่ครับ

Comment

GF 6800gs ยังมีขายนะ ที่เซียร์ร้าน J II K ชั้น 2 อ่ะ ขึ้นบันไดเลื่อนไป เดินเข้าไปอีกหน่อย

ร้านฮาร์ดแวร์ร้านแรกเลยอ่ะครับ

ผมเพิ่งเอา 7600gs ไปเปลี่ยนมา

Comment

Originally posted by aprodise View Post
              GF 6800gs ยังมีขายนะ ที่เซียร์ร้าน J II K ชั้น 2 อ่ะ ขึ้นบันไดเลื่อนไป เดินเข้าไปอีกหน่อย

ร้านฮาร์ดแวร์ร้านแรกเลยอ่ะครับ

ผมเพิ่งเอา 7600gs ไปเปลี่ยนมา
              ที่นายว่า ยังมีขายนะ 6800GS มานเป็นรุ่นเก่าหรอครับ แต่คุณภาพยังดีอยู่

Comment

Originally posted by guru View Post
                XFX 7600GT ราคา 6900 ให้อีก 1 ตัวเลือกครับ ถ้าเพิ่มไหวครับ
                จริงๆตัวด้านบน 6800GS นี่ก็โอเคแล้วนะครับ
                หรือถ้าไม่ชอบ มีตัวที่สูสีอย่าง spark 7600gs ddr2 ครับ จะแรงน้อยกว่า 6800gs เล็กน้อยครับ (ใช้งานจริงพอๆกัน) แทนที่ครับ
                ผมใช้ 6800GS ไม่ดีกว่าหรอกครับพี่ เพราะว่าความแรงน้อยกว่า 6800GS และแพงกว่า 1xxx

ผมว่า 6800GS ก็ ok. นะครับพี่

Comment

จริงๆตัวด้านบน 6800GS นี่ก็โอเคแล้วนะครับ - อันนี้ที่ผมตอบด้านบนครับ
                  -------------------------------------------------------
                  หรือถ้าไม่ชอบ มีตัวที่สูสีอย่าง spark 7600gs ddr2 ครับ จะแรงน้อยกว่า 6800gs เล็กน้อยครับ (ใช้งานจริงพอๆกัน) แทนที่ครับ - ตัวนี้แรงพอๆกับ 6800gs ครับ (ถ้าผมจำไม่ผิด)มันจะกินไฟน้อยกว่าครับ มีความร้อนต่ำกว่าครับ 6800gs
                  --------------------------------------------------------
                  ส่วน XFX 7600GT (ย้ำอีกครัง 7600GT ครับ ไม่ใช่ GS ) 560/1400 MHz น่าจะแรงกว่า 6800GS ครับ แต่ก็แพงกว่าเป็นอีกตัวเลือกให้ครับ
                  ---------------------------------------------------------
                  ขยายคำตอบด้านบนครับ ผมอาจจะโพสไม่เข้าใจครับ

Comment

Originally posted by herodavilman View Post
                    ที่นายว่า ยังมีขายนะ 6800GS มานเป็นรุ่นเก่าหรอครับ แต่คุณภาพยังดีอยู่

ไม่รู้ว่ารุ่นไหน แต่เป้นรุ่นที่ sink สีดำ ตัวใหญ่ๆอะ

Comment

Working...
                    X