Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS P4M900T-M2 สามรถใส่ CPU E5200 45nm ได้ไหม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS P4M900T-M2 สามรถใส่ CPU E5200 45nm ได้ไหม ครับ

ตามหัวกระทู้เลย ครับ
    สเปคบอร์ดนะครับ
    CPU -ซ็อกเก็ต LGA775 สำหรับโปรเซสเซอร์ Intel® Core™ 2 Quad / Core™ 2 Duo
    Pentium 4 / Celeron D ล่าสุด
    -FSB 1066/800/533 MHz
    -รองรับเทคโนโลยี Hyper-Threading
    เห็นสเปคบอร์ดตัวอื่นจะมีการกำกับ รองรับ 45nm ด้วยอะครับ แต่บอร์ดตัวนี้ไม่ได้เขียนเอาไว้อะครับ
    แต่ได้เขียนไว้ว่า สามารถใช้ Core™ 2 Duo ด้วย พอดีตัวเก่าผมใช้ Pentium 4(775) 506 2.66
    ครับ เลยใช้ตัว นี้ไปก่อน ใครใช้ท่านใดพอทราบ ว่าสามารถใส่กันได้อะเปล่า ขอบคุณมากครับ

45 nm ECS P4M900T-M2 ไม่รองรับครับผม

ผมก็มีบอร์ดตัวนี้ ใส่ Core2 Duo E4500 65 nm อยู่ครับ

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
      45 nm ECS P4M900T-M2 ไม่รองรับครับผม

ผมก็มีบอร์ดตัวนี้ ใส่ Core2 Duo E4500 65 nm อยู่ครับ
      งานเข้าแล้ว ไง
      จะหา CPU ตัวไหนใส่ดีเนีย
      มีท่านอื่นอีกไหม คร้าบบบบบบบบ

Comment

หา E2180 มาใช้สิครับแรงกว่าตัวเก่าตั้งเยอะ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          หา E2180 มาใช้สิครับแรงกว่าตัวเก่าตั้งเยอะ
          สงไสจะใส่ได้แต่ E2200 เจ้า E4500 อะพอมีขายอยู่ แต่ราคา 3000+
          รอเดือนต่อไป ค่อย ถอย M\B ตัวใหม่ ที่ สนับสนุน 45nm ละกัน เหอะๆ มือใหม่หัดประกอบคอม
          Last edited by kosmos007; 7 Apr 2009, 11:29:45.

Comment

Originally posted by kosmos007 View Post
            สงไสจะใส่ได้แต่ E2200 เจ้า E4500 อะพอมีขายอยู่ แต่ราคา 3000+
            รอเดือนต่อไป ค่อย ถอย M\B ตัวใหม่ ที่ สนับสนุน 45nm ละกัน เหอะๆ มือใหม่หัดประกอบคอม
            ยังไ่ม่รู้เลย ว่าจะใส่ CPU ตัวไหน ตอบใว้เลยเีดี๋ยวท่านอื่นก็มาตอบ ถ้า 775 ได้หมดนะ ที่ไม่ใช่ 45 nm

Comment

ใส่ E2180 เลยครับ

eDIT
              เดี๋ยวก่อนครับ

ดูไปดูมาผมเจอ E5200 ซะงั้น

ลิ้งค
              Last edited by converseboy; 8 Apr 2009, 13:51:44.

Comment

E6750 กับ Q6600(GO) ไปหาดูทั่วพันทิปแล้วไม่มี(ไม่มีตัง)

Comment

up bios ก็ใ้ช้E5200 ได้ครับ แ่ต่แค่เปลี่ยนมาใส่ E2180 ก็ลื่นปรี๊ดแล้วครับ ที่ทำงานผมก็มีตัว บอร์ดตัวนี้ลงวินโดร์ใหม่บูทเร็วดี

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...uID=16&LanID=0

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
                    up bios ก็ใ้ช้E5200 ได้ครับ แ่ต่แค่เปลี่ยนมาใส่ E2180 ก็ลื่นปรี๊ดแล้วครับ ที่ทำงานผมก็มีตัว บอร์ดตัวนี้ลงวินโดร์ใหม่บูทเร็วดี

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...uID=16&LanID=0
                    ตอนนี้ ใส่ E2000 อยู่ครับ cpu ทำงานแค่ 1197 MHZ ครับ ต้อง up bios ตัวไหนหรอครับ ช่วยที

Last edited by donsatan; 13 Oct 2010, 03:17:17.

Comment

Originally posted by donsatan View Post
                      ตอนนี้ ใส่ E2000 อยู่ครับ cpu ทำงานแค่ 1197 MHZ ครับ ต้อง up bios ตัวไหนหรอครับ ช่วยที

ระบบประหยัดพลังงานป่ะครับ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                        ระบบประหยัดพลังงานป่ะครับ
                        ไม่รู้เหมือนกันครับ แล้วมันปิดระบบประหยัดพลังงานได้ป่าวครับ

Comment

Originally posted by donsatan View Post
                          ไม่รู้เหมือนกันครับ แล้วมันปิดระบบประหยัดพลังงานได้ป่าวครับ
                          http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=259516

Comment

เปิด cpu-z ทิ้งไว้ รันโปรแกรม test ให้ cpu ทำงาน 100%
                            ถ้าตัวคูณมันกลับขึ้นไป (FSB ถูกแล้วที่ 800(200)) แล้วความเร็วกลับมาทำงานที่ 2500
                            แสดงว่า เปิดระบบประหยัดพลังงานอยู่ (ถ้าไม่ OC ก็ไม่ต้องไปปิดมันก็ได้)

แต่ถ้าตัวคุณ ยังคาอยู่ที่ 6 แบบในรูป
                            -ลองเข้า Bios ไปแก้เอง (เข้าไปเพิ่มเอง)
                            - ถ้าแก้ไม่ได้ แสดงว่า "เป็นปัญหา"ละ

Comment

ปิด C1E / EIST แล้วครับ cpu ยังทำงานเท่าเดิมครับ

Comment

Working...
                              X