Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ได้ร้องขอ ไม่ได้สมัคร แต่ทำไมมันเป็น 1 เมก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้ร้องขอ ไม่ได้สมัคร แต่ทำไมมันเป็น 1 เมก

แก้คำผิดครับ หัวข้อกระทู้ 8เมกครับ ไม่ใช่ 1เมก
    ตกใจเลยครับ เข้าเน็ตมาเมื่อกี้นี้ สงสัยว่าทำไมวันนี้มันเร็วผิดปกติ ลองเช็คดู มันวิ่ง 8 เมกครับ งงมาก ๆ
    สามสี่วันก่อน ก็ได้เพิ่มเป็น 3 เมก
    แบบนี้ต้องเสียเพิ่มหรือเปล่า จะเพิ่มทำไมไม่แจ้งให้รู้กันก่อน ต้องจ่ายเพิ่มใช่ไหมเนี้ย ไงท่านลองเช็คดูนะครับ เป็นเหมือนผมป่าว เน็ตทรูครับ
    มันมีอะไรผิดพลาดหรือเปล่านี่
    Last edited by meo95; 11 Apr 2009, 23:26:00.

กำยังTOT2M

Comment

3mb ปกติคับ

สงสัยของอภินันทนาการ

Comment

อืมดีจิงๆ คนรอยังไม่ได้ คนได้ ไม่ได้รอ

Comment

นีมันเกิน 8เมกไปแล้ว

Comment

เจ๋ง!!!!!

Comment

เทส ดาวโหลดไฟล์สิ เชคผ่านเวบบ้างทีมันก็เกินไปเยอะก็มีเมหือนกัน

Comment

วิ่ง 8MB แต่ทำไม โหลดได้แค่ 1.1MB/sec ละ - -

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
                  วิ่ง 8MB แต่ทำไม โหลดได้แค่ 1.1MB/sec ละ - -
                  โหลดได้ 1.1 อ่ะถูกแล้วครับ

ท่านเค้าใจคำว่า ความเร็วในการเชื่อต่อ กับ ความเร็วในการดาว์นโหลดหรือยังครับ

ลองถามอาจาร์ยกูเกิ้ลดูนะครับ

Comment

Originally posted by Eye-Spy View Post
                    โหลดได้ 1.1 อ่ะถูกแล้วครับ

ท่านเค้าใจคำว่า ความเร็วในการเชื่อต่อ กับ ความเร็วในการดาว์นโหลดหรือยังครับ

ลองถามอาจาร์ยกูเกิ้ลดูนะครับ
                    อืมแหะ 1กว่าจริงๆด้วยตอนคำนวนสงสัยใส่ผิดเลยได้มา 2กว่าๆ

Comment

8m = 8192kbps = โหลดได้สูงสุด 1024kb/1วิ หรือประมาณ 1mb/1วิ คับสูงสุดแต่เอาเข้าจิงปกติตามบ้านก้โหลดกันได้แค่ 900kb เท่านั้นคับ

Comment

โห้....แรงกันจริงๆ ของป๋มยังแฮค wifi ข้างบ้านใช้อยู่เลยก๊าบ งึกๆงักๆ

Comment

พนักงานทรูใจดีเข้าไปปรับเน็ตเป็น8mbแล้วคิดตังป่าว
                          เมื่อกี้พึ่งอ่านกระทู้แจกซิม อันนี้มาทางเน็ต
                          สงสัยกระทู้ต่อไปทรูวิชั่นเพิ่มช่อง ตายๆที่บ้านใช้ทรูครบเซ็ตเลย

แต่ผมว่าถ้าเป็นความผิดพลาดของทางทรูเราคงไม่ต้องจ่าย
                          แต่กลัวมันจะมามั่วนิ่มอาจทำให้เราเสียอารมและเสียเวลาได้

Comment

Originally posted by merlix View Post
                            8m = 8192kbps = โหลดได้สูงสุด 1024kb/1วิ หรือประมาณ 1mb/1วิ คับสูงสุดแต่เอาเข้าจิงปกติตามบ้านก้โหลดกันได้แค่ 900kb เท่านั้นคับ

ไม่ถูก b ตัวเล็กคือ bit ,B ตัวใหญ่คือ byte

Comment

สงสัยผิดพลาดอะครับ กลับมาเป็น 3 เมกเหมือินเดิมแล้ว
                              ขอโทษที่ทำให้สับสนครับ
                              เปิดมาตอนเช้ามันเป็นงี้ครับ

Comment

Working...
                              X