Announcement

Collapse
No announcement yet.

ย้ำไม่ได้ล่อเป้า!! ทำไมถึงเทิดทูนระบบ Physx กันจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอโทษครับ มันเบิ้ล 2 กระทู้ติดกัน เฉยเลย >_<

Comment

แล้วไม่มีPhysXใช้ มันดีกว่ายังไง? หรือจะบอกว่ามีแต่ยังไม่มา 555+(รอมานานแหละ)

Comment

ชักจะได้กลิ่นควันไฟ *-*

ส่วนตัวแล้วผมใช้ X1600pro และก็มาเป็น 8500GT ปัจจุบันจะเป็น 4770 คับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
          แล้วไม่มีPhysXใช้ มันดีกว่ายังไง? หรือจะบอกว่ามีแต่ยังไม่มา 555+(รอมานานแหละ)
          มีไส้ติ่งกับไม่มีไส้ติ่งมันดีกว่ากันยังไงครับ

ถามไว้ก่อนแล้วจะมาเสริมตรงเรพล่าง

Comment

PhysX ภาพสวยดี ชอบ

Comment

Originally posted by _d View Post
              มีไส้ติ่งกับไม่มีไส้ติ่งมันดีกว่ากันยังไงครับ

ถามไว้ก่อนแล้วจะมาเสริมตรงเรพล่าง
              จะสื่อ?

Comment

แค่หัวกระทู้ก็เหมือนชวนทะเลาะแล้วครับ คำว่าเทิดทูนเนี่ยมันเหมือนประชด ดูถูกกันอยู่กลายๆ

Comment

สาวกค่ายเขียวมันเทินทูน PhysX กันชนิดที่ว่าอุปทานว่า Crysis เปิด PhysX แล้วลื่น
                  ทั้งๆที่ Crysis มันไม่รองรับ PhysX ไม่รู้มันไปเอาที่ไหนมาคิดกัน
                  ปล.ผมใช้การ์ดค่ายไหน ลองเดาดู 8800GT มันค่ายไหน (ขนาดใช้เขียวยังไม่ได้เทินทูน PhysX เลยของแถมน่ะ)
                  ที่เล่น 8800GT เพราะมันลดราคาคุ้มค่าตัว ขนาดตอนหา X1900 Pro ไม่ได้มี GF7950 ลดราคายังเอา GF7950 เลย
                  ไม่ได้ยึดติดกับค่ายหรอกนะอันไหนราคาเหมาะสมผมเอา

Comment

มีไว้โก้ๆ....ไม่ค่อยมีเกมส์ลองรับครับ ผมก็ลองเล่น Miror Edeg มันก็ดีอยู่นะ แต่เกมส์ลองรับมันน้อยไปอ่ะนะครับ ถ้าใช้กับ Pro2009 ได้ผมว่าจะยิ่งดังกว่านี้

มีไปก็ได้แค่ว่ามีแหละครับ แต่ถ้าอยากเห็นว่ามันทำงานไง ก็เข้าเว็บ www.nvidia.com ดูครับ มันมีโชว์ให้ดูอยู่

Comment

Originally posted by playplay View Post
                      ถ้าเป็น OpenCL ก็จะเข้าทาง ATI ครับในตอนนี้ เพราะกำลังพัฒนากันอย่างชัดเจน
                      ส่วน Nvidia ยังเงียบๆอยู่เรื่องนี้ อาจจะเป็นไปได้ที่มีการพัฒนาลับๆอยู่ แต่ถ้าคิดตามความเป็นจริง เค้าคงจะดัน PhyX มากกว่า
                      nVidia ก็มี CUDA อยู่แล้วไงล่ะครับ

Comment

ถาม
                        แล้วไม่มีPhysXใช้ มันดีกว่ายังไง?
                        ตอบ
                        กวนส้น
                        จะสื่อ?
                        เเถๆๆๆ

สาวกค่ายเขียวมันเทินทูน PhysX กันชนิดที่ว่าอุปทานว่า Crysis เปิด PhysX แล้วลื่น
                        ทั้งๆที่ Crysis มันไม่รองรับ PhysX ไม่รู้มันไปเอาที่ไหนมาคิดกัน
                        เจอประจำ

"ผมรู้สึกว่ามันช่วยลดการทำงานของ cpu ครับ"
                        "เฟรมเรตมันเพิ่มขึ้นครับ"
                        "โอ้วว นาร๊าย นาราย ระบบPhysX มันสุดยอดไปเลย"
                        "ต้นไม้พริ้วไหวเเตกต่างกันเลยครับ"
                        "ดูถังน้ำมันสิครับ มันกระดอนสูงขึ้น 2 เซนครับ"
                        Last edited by Picasso; 25 May 2009, 19:49:25.

Comment

ก็เหมือนค่ายแดงแหละครับ ระบบฟิสิกแจ่มกว่าน่าใช้กว่าระบบรองรับน่าจะเยอะกว่ายืดหยุนกว่าอนาคตไกลกว่าดีกว่าทุกอย่าง! ก็อย่างนั้นแหละอนาคตมันไกลจนมาไม่ถึงสักที่ (แต่ขอโม้เกทับไว้ก่อน)

Comment

เอาเป็นว่า เอ็นวิเดีย ไม่ใช่ไมโครซอฟท์ครับ ที่มีอิทธิพลมากพอที่จะให้ค่ายเกมส์ทุกค่ายต้องพัฒนาตาม อีกประการหนึ่ง อย่างที่เรพบนๆได้บอกไว้แล้วคือ คอมบ้านๆที่เราๆท่านๆใช้ๆกันอยู่มันไม่แรงพอที่จะสามารถสร้างหรือคำนวณภาพให้ออกมาได้สมจริงได้ดีพอ ซึ่งยัง***งไกลจากความเป็นจริงมาก เอาแค่เทียบกับเฟรมเรทจากเครื่องฉายภาพยนตร์ยังสู้ไม่ได้เลยครับ เมื่อถึงเวลาที่ระบบฟิสิกส์สมบูรณ์ที่สุดแสดงผลอย่างเต็มประสิทธิภาพ ตอนนั้นพวกการ์ดจออาจจะต้องรื้อระบบการทำงานรวมถึงแนวทางการพัฒนาสถาปัตยกรรมใหม่หมดเลยก็เป็นได้ แต่ที่ชงัดเหนือฟิสิกส์ใดๆ อยู่ที่การสร้างสรรค์แอ็คชั่นดึงให้ผู้เล่นหรือผู้ดูมีความรู้สึกร่วม คือฟิสิกส์แบบการสร้างภาพในหนังเอ็คชั่นนั่นล่ะครับ 1+1 เป็น 2 มันน่าตื่นเต้นตรงไหนกัน แต่ถ้า 1+1 เป็น 7 เป็น 8 นี่ดิ มันไม่จริงหรอกแต่มันจะดึงความสนใจของคนได้มากกว่า

Comment

ร้อยละ 90+ ของ user ATI ดูหนัง โดยไม่ไ่ด้ remap 16-235 >0-255 เพื่อให้ monitor แสดงสีถูกต้อง ตามที่ควรจะเป็น

แต่ดัน ยกย่องเทิดทูนว่า ati ดูหนังแหล่ม สีสวย

Comment

ไส้ติ่งสำหรับบางคนมีก็ไม่เป็นไรไม่มีก็ไม่เป็นไร
                                สำหรับบางคนไม่มีไม่ได้
                                สำหรับบางคนไม่จำเป็นเพราะไม่ได้ใช้งาน

Comment

Working...
                                X