Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพการ์ดจอ Agp จะเอารุ่นไหนดีเพราะคอมเก่าแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพการ์ดจอ Agp จะเอารุ่นไหนดีเพราะคอมเก่าแล้ว

เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ คือว่าเครื่องใช้มา 4 ปี แล้วต้องการอัพการ์ดจอ จะเอารุ่นไหนดีครับ เป็นagp นะครับ พอดีเปิดร้านเกมส์ต้องการจะเปลื่อนจอเป็นlcd 19 นิ้วwide screen กลัวว่าการ์ดจอตัวเก่าจะรับไม่ไหวอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    สเปกเครื่อง
    cpu xp 2400+
    ram 1 g
    m/b asus a7v8x-x
    vga winfast fx5200 a340
    ถ้าเปลื่อนแล้วจะได้สมรรถภาพที่เพิ่มขึ้นมาคุ้มค่ากับเงินที่ลงทุนไปมัยครับ แล้ว การ์ดจอผมนี้จะใช้กับ lcd 19 นิ้ว wide ไหวมัยครับ

ผมว่าการ์ดจอมันไม่เกี่ยวกับขนาดของจอlcdนะครับ

มันเกี่ยวกับว่าร้านเกมที่ทั่นเปิดนั้นลงเกมพวก cabal lineage ฯลฯ เกมที่ใช้สเปกสูงๆ น่ะครับ

ถ้าถามว่าfx5200 ใช้ได้ไหม ก็ได้ในระดับนึงนะครับ แต่คนที่เข้ามาเล่นร้านคุณจะไม่ค่อยสะบายใจเรื่องความลื่นไหลของเกมที่ใช้สเปกสูงๆครับ

ทั่นคิดถูกแล้วครับที่จะทำการเปลี่ยนการ์ดจอเพราะรุ่นนี้มันเก่าเหลือเกิน
    อิอิ

รอท่านอื่น...

Comment

ในใจอยากได้มือ2 มากกว่า ช่วยแนะนำที่ซื้อด้วยครับ

Comment

Originally posted by vortex View Post
        ในใจอยากได้มือ2 มากกว่า ช่วยแนะนำที่ซื้อด้วยครับ
        post ในบอร์ดนี้เลยครับ อยากได้รุ่นไหนลองpost ในIT Market ดูนะครับ

Comment

ใจคิด อยากได้7600gs cpuผมจะดันไหวมัยครับ ขอความคิดเห็น

Comment

ผมคิดว่าถ้าเล่น 7600gs ก้อลองหันไปมอง 7300gt หน่อยก้อดีนะคับความแรงอยู่ระดับเดียวกันไม่แน่บางรุ่นอาจจะแรงกว่าด้วยซ้ำ และราคาอาจจะต่างกันหน่อยนะคับ ส่วน cpu จาไหวไหมผมว่าไม่น่าจาเกินความสามารถครับ

Comment

ถ้า7300 gt เอาตัว ddr2หรือddr3 แนะนำหน่อยครับ แล้วที่บอกว่าบ้างรุ่นแรงกว่า7600gsรุ่นไหนจะได้ไปpostบอกถูก ขอบคุณครับ

Comment

ddr3 ครับ Spark 7300GT maxx แรงสุดแล้วครับ

Comment

อยากถามว่าwinfast fx5200 64bit 128mb กับ asus 9550 128bit 256mb
                  ตัวไหนแรงกว่ากัน แล้วแรงกว่ากันเยอะมัยครับ

Comment

asus 9550 128bit 256mb
                    ตัวนี้ดีกว่า

Comment

ผมร้านเกมเหมือนกันครับ ขอบอกตรงๆเลยนะครับ เอางบที่จะเปลี่ยน lcd 19 นิ้วลองเปลี่ยนใจเป็นเอาเครื่อง มาขายแล้วเปลี่ยนเครื่องดีกว่านะครับ

ลองคิดราคาเครื่องที่ท่านใช้เก่าที่ร้านดูนะผมตั้งขายหน้าร้านเลยลงวินโด้ใหม่เสดตั้งราคาไปเลย 5000 บาท+
                      ขอย้ำนะครับ ราคานี้ท่านขายคนทั่วไปได้สบายมากคับ แต่อาจจะเสียเวลาหน่อยขายทีละเครื่อง2เครื่อง 20 เครื่องผมใช้เวลาขาย เดือนนึงได้ครับ

แล้วก็ลองเปลี่ยนเสปกคล้ายๆผมนะ
                      ลองคิดราคาดู
                      cpu 3000+ 1200
                      mb m2n 2200
                      pam1g ddr2/667 780
                      hd 160 g 2000
                      vga 7300gt maxx 1800-2000
                      นี่ราคาใหม่มือ2ท่านหาเอาในนี้เลยคับ
                      ท่านขายเครื่องไปแล้ว ท่านเพิ่มตังเครื่องละ 3000-4000 บาท เห็นผลกว่าเยอะเรยนาครับ

เปลี่ยนจอ19 นิ้วมา เกมก็กระตุกเหมือนเดิม ทั้ง คาบาล ทั้ง ge แล้วเกมใหม่ๆอีกหลายๆเกม ทนใช้จอเก่าแต่ให้เด็กเล่นลื่นๆดูคับ

ปล.หวังดีกับเพื่อนร้านเกมทุกคนนะจ่ะ งิงิ มีไร pm มาคุยได้นะ
                      อ่อเปลี่ยน 8600gt มา4 ตัวเด็กชอบมากเล่นคาบาลปรับสุดมันแย่งกันเล่นใหญเลย 7300gt เลยขี้เหร่ไปเรยยย งิงิ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนทุกๆกระทูด้วยนะครับ

Comment

Working...
                        X