Announcement

Collapse
No announcement yet.

CORE CONTACT FREEZER VS TUNIQ 120 ช่วยเลือกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CORE CONTACT FREEZER VS TUNIQ 120 ช่วยเลือกทีครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

พอดีกำลังจะเปลี่ยนซิ้งใหม่อยู่พอดี เลยชั่งใจไม่ถูก ว่าอันไหนมันจะเย็นกว่ากัน

CORE CONTACT FREEZER มี 4 ไปป์ เตี้ยกว่า ถูกกว่า 1650- JEDI
    Tuniq 120 มี 3 ไปป์ สูงกว่า แพงกว่า 1790- JEDI ไม่มีไฟ 1950- TK มีไฟ

เมื่อกี้ลองช่วยกันคิดกับพี่ชายดูว่า CORE CONTACT FREEZER มันน่าจะเย็นกว่า เพราะมี4ไปป์

แต่ Tuniq 120 มันก็น่าจะเย็น แม้มี3ไปป์ แต่สูงกว่า

คิดกันไปคิดกันมา เริ่มปวดหัว

ผมก็เลยมาลองสอบถามทุกท่านในนี้ดูว่า อันไหนเย็นกว่ากันครับ

อยากรู้เหมือนกันแหะ

Comment

Comment

ดันหน่อยครับ

อยากรู้มากๆ จะได้ตัดสินใจถูก

Comment

ถ้าใช้กับ AMD คอร์คอนแทรก ง่ายกว่าครับ เย็นไม่แพ้กันเลยครับ ลองแล้ว
          แต่งาน TUNIQ จะปรานีตกว่าครับ

Comment

Tuniq งามมาก

Comment

Tuniq ครับ งานดีไม่กิ๊กก๊อกเหมือน CC

Comment

ผมก็ว่า Tuniq มันสวยกว่านะ

แต่เกรงว่าใช้ไปนานๆ บอร์ดมันจะงอนี่สิ เสียวจริง

Comment

ไม่งอหรอก มีเพลทหลังครับ

Comment

มันมีเพลทมาให้ในกล่องเหรอครับ

Comment

CORE CONTACT FREEZER เย็นสุดๆนะครับ จากผลทดสอบ แต่ไม่ค่อยจะสวย

Comment

ตกลงว่าตอนนี้ คอร์คอนแทรค เย็นที่สุดละเหรอครับ

เพราะว่าใจจริงผมต้องการที่เย็นที่สุด ละถูกไว้ก่อนอีกต่างหาก

Comment

เย็นสุดหรือป่าวไม่รู้นะเพราะแต่ละเว็ปก็เทสผลก็ไม่เห็นมีเว็ปไหนเหมือนกันซักเว็ป แต่ CCF ผมกด Q6600 ในห้องไม่แอร์ ฤดูหนาวตอนประมาณตีสอง ไฟเดิมตามนี้ครับ

idle

Comment

Originally posted by Salazar View Post
                            เย็นสุดหรือป่าวไม่รู้นะเพราะแต่ละเว็ปก็เทสผลก็ไม่เห็นมีเว็ปไหนเหมือนกันซักเว็ป แต่ CCF ผมกด Q6600 ในห้องไม่แอร์ ฤดูหนาวตอนประมาณตีสอง ไฟเดิมตามนี้ครับ

idle
                            ไฟ น้อยจังท่าน

เย็นเอาเรื่องเหมือนกันแฮะ เล็กแต่แจ๋ว

Comment

CORE CONTACT FREEZER เย็นกว่า แต่งานดูไม่เนียบเหมือน Tuniq Tower 120 ครับ
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X