Announcement

Collapse
No announcement yet.

มึท่านใดติดตั้ง Mac OS X บน Netbook บางครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มึท่านใดติดตั้ง Mac OS X บน Netbook บางครับ

ใน netbook ผมติดตั้ง Win7 ไว้ก่อนแล้วอ่าครับ (อันนี้เข้าใจ ถ้าลง Mac OS X ต้องโดนลบอยู่แล้ว)

แล้วผมทำ Mac OS X (iAtkos v7) ใส่ flash drive แล้วมันไม่บู๊ตเข้าติดตั้งสักทีอ่าครับ ไปโหลด Windows ซะงั้น

ตั้ง HDD เป็น ahci แล้วอ่าครับ มันก็ยังไม่ได้

มันต้องมีตัวล่ออะไรหรือเปล่าครับ

ปล. ผมใช้ acer aspire one 522 ครับผม

คุณก็แบ่งพาติชั่นใหม่เพิ่มขึ้นสิครับ

อย่างผมเองก็ใช้ acer aspire one d255
    ลง iatkos s3 v2 เล่นได้ทั้ง win7 ทั้ง osx สบายๆ

Comment

boot flash drive first

Comment

Originally posted by macfy View Post
        คุณก็แบ่งพาติชั่นใหม่เพิ่มขึ้นสิครับ

อย่างผมเองก็ใช้ acer aspire one d255
        ลง iatkos s3 v2 เล่นได้ทั้ง win7 ทั้ง osx สบายๆ
        แบ่ง partition แล้ว ต้องเลือก format แบบไหนครับ

Originally posted by iCafe View Post
        boot flash drive first
        อันนี้พอเข้าใจครับ

Comment

คือผมทำพาติชั่นเปล่าๆในwin7เป็นntfsนี่เลยครับ ตั้งชื่อเอาชัดๆเลยครับว่าosx พอบู๊ตเข้าในแผ่น iatkos แล้วในนั้นตอนการformatก็ไปเลือกพาติชั่นเปล่าที่เราเตรียมไว้นั่นแหละครับ
          แล้วเลือกเป็นแบบ Mac OS Extended (Journaled)
          แล้วเหลือบมองไปดูฝั่งซ้ายอีกที่ว่าเราเลือกพาติชั่นถูก ถ้ามั่นใจก็ Erase...โลด
          Attached Files

Comment

Working...
          X