Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรฟ์จำลอง ที่สร้างจาก PowerISO ไม่ขึ้นโชว์รายการใน Disk Management

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรฟ์จำลอง ที่สร้างจาก PowerISO ไม่ขึ้นโชว์รายการใน Disk Management

ถ้าอย่าง DEAMON Tool จะสร้างขึ้นมาเท่าไหร่ก็เห็นหมดครับ นอกจากPowerISO ก็มี UltraISO ก็ไม่ขึ้นเหมือนกันครับ มันต้องไปปรับอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ

powerISO ของผมก็ไม่ขึ้น
    DVDfab Virtual Drive ขึ้น
    แต่ก็ใช้งานได้ตามปรกติทั้งคู่ ไม่เห็นเดือดร้อนอะไร ผมเลยไม่เคยสังเกต
    มันขึ้นในนั้นแล้วทำไม? ไม่ขึ้นแล้วทำไมหรือครับ?

Comment

ไม่เคยสังเกตุเหมือนกันแฮะ

แต่ผมใช้ของฟรี Virtual Clone Drive ขึ้นตามปกติ ไม่ได้ตั้งอะไร

Comment

Originally posted by tuajing View Post
        powerISO ของผมก็ไม่ขึ้น
        DVDfab Virtual Drive ขึ้น
        แต่ก็ใช้งานได้ตามปรกติทั้งคู่ ไม่เห็นเดือดร้อนอะไร ผมเลยไม่เคยสังเกต
        มันขึ้นในนั้นแล้วทำไม? ไม่ขึ้นแล้วทำไมหรือครับ?
        จะไปเปลี่ยนลำดับไดรฟ์ครับ ในเครื่องมันมีหลายไดรฟ์มาก เปิดมายคอมมาทีแล้วมึนครับ มีเกือบยี่สิบ หรือบางทีเกิน
        แต่บางคนคงไม่เป็นไร เพราะอาจจะมีแค่ไดรฟ์ CDEF
        Last edited by ลูกปัดแดง; 6 Dec 2011, 11:19:42.

Comment

Originally posted by ลูกปัดแดง View Post
          จะไปเปลี่ยนลำดับไดรฟ์ครับ ในเครื่องมันมีหลายไดรฟ์มาก เปิดมายคอมมาทีแล้วมึนครับ มีเกือบยี่สิบ หรือบางทีเกิน
          แต่บางคนคงไม่เป็นไร เพราะอาจจะมีแค่ไดรฟ์ CDEF
          พวก PowerISO / UltraISO ปรับจากใน Option ในโปรแกรมมันเลย ปรับ Computer Management ไม่ได้ เพราัะมันไม่เห็น เนื่องจากมันไม่ได้ลง SPTD Driver อย่างพวก Deamon Tools

Comment

powerISO ปรับเลือกได้ในตัวโปรแกรมครับ
            options > configuration > virtual drive tab
            Attached Files

Comment

ไม่มีความคิดเห็นครับ
              แต่อยากเห็นรูป Drive ที่คุณ ลูกปัดแดง สร้างจำลองไว้จัง เห็นมากมาย เอามาดูหน่อย

Comment

Originally posted by Zovereign View Post
                พวก PowerISO / UltraISO ปรับจากใน Option ในโปรแกรมมันเลย ปรับ Computer Management ไม่ได้ เพราัะมันไม่เห็น เนื่องจากมันไม่ได้ลง SPTD Driver อย่างพวก Deamon Tools

Originally posted by tuajing View Post
                powerISO ปรับเลือกได้ในตัวโปรแกรมครับ
                options > configuration > virtual drive tab
                ขอบคุณมากครับ ทั้งสองท่าน เดียวจะไปลองดูครับ

Originally posted by SmallLek View Post
                ไม่มีความคิดเห็นครับ
                แต่อยากเห็นรูป Drive ที่คุณ ลูกปัดแดง สร้างจำลองไว้จัง เห็นมากมาย เอามาดูหน่อย
                มันจะอยากอะไร มีฮาร์ดดิสกี่ตัวก็จับยัดๆ เข้าไป แค่โปรแกรมจำลองก็มีให้ใส่เป็นสิบแล้วครับ

มันอยู่ที่ความต้องการ การใช้งานแต่ละคน
                Last edited by ลูกปัดแดง; 6 Dec 2011, 12:51:02.

Comment

Working...
                X