Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK ALIVE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASROCK ALIVE

ใครรู้มั้งคับ สายSATAที่แถมมากลับเมนบอร์ด ALIVE มันเป็นสายSATA1หรือSATA2คับ
    ผู้รู้ช่วยตอบที่คับ แล้วท่ามีวิธีเช็คยิงดีเลยคับ

2 ครับ

Comment

เดี๋ยวนี้สาย sata มีแบ่งด้วยเหรอครับว่าแบบ 1 หรือ 2

Comment

ไม่แบ่งแยกครับ ใช้ได้ด้วยกันหมด ไม่ว่า 1 หรือ 2

ยังไงก็มี 7 เส้นเหมือนกันครับ

Comment

มันใช้กันได้คับ อันนั้นรู้แล้วคับ แต่ถ้าเอาสายSATA1ไปใส่HDD SATA2มันไม่มีวิ่งแค่1.5หรือคับ
          เพราะIDEเองยังมีสาย133 100 66 33
          อันนี้ร้านTKเข้าบอกว่าสายSATA2กำลังจะเอาเข้ามา(สายSATA2วิ่ง 3.0) หรือเข้าหมายถึงสายUV แต่ก็งงเพราะที่ร้านTKก็มียSATA1แต่งขายอยู่แล้ว

Comment

เรื่องสายนี่ ผมก็ยังงงอยู่นะว่ามี สาย SATA2 ด้วย แต่ที่ผ่านมาสาย SATA เส้นเดียวกันใส่กับ ระบบ SATA1 มันก็วิ่งเท่ากับ SATA1 ใส่กับระบบ SATA2 ก็วิ่ง SATA2

Comment

สาย Sata ใช้กันได้หมดละ - -* ไม่เกี่ยวเลย

ส่วนของ IDE ก็ มีแบบ 80 เส้น กับ 40 เส้น

Comment

น่าจะใช้ร่วมกันได้นา sata1 กับ sata2 อ่ะ

Comment

นึกว่าตกข่าวซะแล้วเรา งงเลย

Comment

ปิดกระทู้คับ เดี่ยวผมไปหาข่าวที่ร้านTKดีกว่า ยังไงผมก็ข้องใจอยู่ดีเพราะทางร้านบอกผมมายังงั้น
                    ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                      เดี๋ยวนี้สาย sata มีแบ่งด้วยเหรอครับว่าแบบ 1 หรือ 2
                      Originally posted by sitthinat View Post
                      ไม่แบ่งแยกครับ ใช้ได้ด้วยกันหมด ไม่ว่า 1 หรือ 2

ยังไงก็มี 7 เส้นเหมือนกันครับ
                      Originally posted by tanawat30 View Post
                      เรื่องสายนี่ ผมก็ยังงงอยู่นะว่ามี สาย SATA2 ด้วย แต่ที่ผ่านมาสาย SATA เส้นเดียวกันใส่กับ ระบบ SATA1 มันก็วิ่งเท่ากับ SATA1 ใส่กับระบบ SATA2 ก็วิ่ง SATA2
                      Originally posted by Apest View Post
                      สาย Sata ใช้กันได้หมดละ - -* ไม่เกี่ยวเลย

ส่วนของ IDE ก็ มีแบบ 80 เส้น กับ 40 เส้น
                      Originally posted by @MoNsTeR@ View Post
                      นึกว่าตกข่าวซะแล้วเรา งงเลย
                      อันนี้ไงคับ ร้านTKมาแล้ว ตามลิ้งเลย
                      http://www.tkcom99.com/product_detai...fdf5eab4cb438e

Comment

Working...
                      X