Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาย2600+ทิ้ง แล้วเปลี่ยนไปเล่นam2 3000+ ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขาย2600+ทิ้ง แล้วเปลี่ยนไปเล่นam2 3000+ ดีไหม

สเปกเดิม:
    barton2600+ @2800+ -----บอร์ดมันเอ๋อๆ คล๊อก manual ไม่ได้
    msi k7n2 delta2 fsr
    kington 512/400 ----->>อัพแรม 1500-1700
    geforce mx4000 128mb ----->>เปลี่ยนvga 3000-4000

ตามสเปกนี้ กะว่าจะอัพ แรมอีก512 แล้วเปลี่ยนการ์ดจอ เป็น 7600gs หรือ6600gtแล้วใช้อีกสักปี
    (งบอัพ 5000+500)

หรือจะ ขายชุดนี้ทิ้งแล้วถอยสเปกใหม่(ขายทิ้งจะได้สักเท่าไหร่ - -")
    สเปกใหม่:
    athlon3000+ am2
    asrock am2nf6g-vsta
    rox 512/667 ------>>>มีตังค่อยเพิ่มอีก512
    geforce 7600gs ------>>>มีตังเหลือค่อยซื้อ

ยังไงดีคับ ตังไม่ค่อยจะมีด้วย

ขายซื้อใหม่ดีกว่าครับ K7 กับ 939/AM2 นี่ต่างกันคนละโลกเลยครับ

Comment

เมนบอร์อะเอาตัวอื่นเถอะตัวนี้มัน PCX 8* เองอะเราทำมาแล้วโดนหลอกเปลื่อยเลย

Comment

หาบอร์ดมาเปลี่ยนจะดีกว่าครับ พวก NF7-S หรือ AN7 ก็ได้ครับ ไม่ก็ A7N8X พวกนี้ครับ
        แล้ว Barton ของคุณจะแรงขึ้นมาทันตาครับ เพราะอย่างน้อยๆผมว่าต้องวิ่งได้ 3200+(200*11) ครับ
        Last edited by Amagin; 1 Feb 2007, 10:30:39.

Comment

AsRock AM2NF6G-VSTA ผมก็ใช้อยู่นะครับ เปน Pci 16x นะครับ

ปล. แต่ทำใจเรื่อง Bios หน่อยนะครับ เข้าโดยกด F2 ไม่เหมือนชาวบ้านอ่ะครับ แถมไม่ Test RAM อีกตะหาก แถมอีกนิด PCI , 2ช่อง แต่ใช้ได้จิงช่องเดียวครับ เพราะการ์ดจอกินไปครับ

Comment

ไปโทษเมนบอร์ดมันทำหยังล่ะ ต้องโทษการ์ดจอสิ ที่ใหญ่เกิน

Comment

AM2NF6-VSAT ชิพ 6100 เป็น PCI-E16X ที่วิ่งด้วยความเร็ว 8Xครับ ถูกจำกัดด้วยความสามารถของชิพ ครับ ต้อง ชิพ 6150ขึ้นไปครับ แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาครับ มันไม่ต่างกับ 16X หรอกครับเวลาใช้งานจริง

Comment

ถูก

Comment

กำ วิ่งแค่ 8 x เหรอครับ -*- (ในกล่องก็เขียนว่า 16x เหอๆ กำอีกที)
                  แต่ใช้แล้วผมก็ไม่รู้สึกจิงๆ แหละครับ เล่นแล้วภาพก็ไม่กระตุกอ่ะครับ ลื่นดี~

(ไมได้โทษ M/B ครับ แต่หมายถึงเซ็ง เหลือ PCI ช่องเดียว เพราะการ์ดจอบัง
                  -*- (แต่จิงๆ PCI ผมก็แทบไมได้ใช้อะไรอยู่แล้วอ่ะครับ (ไมได้ใส่ไรเลย -*-)))
                  Last edited by Alexandrite; 1 Feb 2007, 13:17:29.

Comment

แต่ถึงไม่มี PCI Slot เลยก็คงไม่เปนไรมั้ง เพราะตอนนี้ผมก็ยังนึกไม่ออกเลยครับว่า PCI ผมจะเอาไว้ใส่ไร -*- คอมเก่าใส่เตมเลย Sound Card,Lan Card,Modem,USB ฯลฯ

แต่คอมใหม่มันเล่น Onboard หมดแล้วไม่ว่าจะ Sound,Lan
                    แถม USB ก็มีตั้ง หลายช่อง (คอมเก่ามี 2 ช่อง -*-)

เหอๆ ตอนนี้ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าจะใส่ไรนอกจาก Modem แต่ตอนนี้ก็ใช้ ADSL แล้ว Modem ก็ไม่ต้องใส่อีก ตอนนี้ PCI ผมเลยไมได้ใส่ไรเลยครับ -*- (จะใส่ Soun Card ก็ไม่รูจะใส่ทำไม ผมก็ไมได้บ้า พาวน์พวก Sound ด้วย :P)

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                      แต่ถึงไม่มี PCI Slot เลยก็คงไม่เปนไรมั้ง เพราะตอนนี้ผมก็ยังนึกไม่ออกเลยครับว่า PCI ผมจะเอาไว้ใส่ไร -*- คอมเก่าใส่เตมเลย Sound Card,Lan Card,Modem,USB ฯลฯ

แต่คอมใหม่มันเล่น Onboard หมดแล้วไม่ว่าจะ Sound,Lan
                      แถม USB ก็มีตั้ง หลายช่อง (คอมเก่ามี 2 ช่อง -*-)

เหอๆ ตอนนี้ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าจะใส่ไรนอกจาก Modem แต่ตอนนี้ก็ใช้ ADSL แล้ว Modem ก็ไม่ต้องใส่อีก ตอนนี้ PCI ผมเลยไมได้ใส่ไรเลยครับ -*- (จะใส่ Soun Card ก็ไม่รูจะใส่ทำไม ผมก็ไมได้บ้า พาวน์พวก Sound ด้วย :P)
                      ไม่ได้ใช้แล้ว บ่นทำหยัง

Comment

ก็บอกแล้วครับว่า เป็นความรู้สึก /swt เหอๆ (รู้สึกอยากให้มีมากๆ แต่ตูไม่ได้ใช้ กำ แล้วจะมีทำไมเนี่ย พูดง่ายๆ คือผมบ้าครับ เหอๆ ชอบเยอะๆ แต่แม่งไม่ใช้ -*-)

Comment

pci เหลือไปใช้ไรหว่า 555+

กะจาถอยมาไว้เล่นเกม ใหม่ๆมั่ง nfs carbon ยังไม่มีโอกาสเล่นเลย
                          เศร้าใจ

ยังตัดสินใจไม่ได้ ลองถามราคา 2500+ กะบอร์ดมา กดไป2600 แค่3000+ ยังซื้อไม่ได้เลย
                          ขายแรมอีก1500 (เก็บตังอีก หลายพันเลยกว่าจะถอยใหม่ได้)
                          เศร้าใจ -*-

Comment

เป็นผมจะยังไม่เปลี่ยนครับ 2600 ก็โอเคอยู่นี่ครับ

Comment

ก็อยากเล่นเกมใหม่ๆมั่งอ่ะครับ

งั้นหา gf 6200 หรือ 6600 มาใช้ไปก่อนดีมะคับ(หา6600gt สัก2500)

ให้เล่นเกมที่800*600 ไม่กระตุกก็พอละ (เช่น nfs carbon)

Comment

Working...
                              X