Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon X2 64 4200+ รันไฟล์ Hi Def 1080p ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon X2 64 4200+ รันไฟล์ Hi Def 1080p ไหวไหมครับ

ผมก็รู้อ่ะนะว่าใช้ AMD แล้วหน้าตาดี
    แต่ว่า
    Athlon X2 64 4200+
    RAM 1GX2
    MB NF6P-VSTA
    ธรรมดารันไฟล์ Hi Def 1080p .mkv ไหวไหมครับ

บางคนว่าก็ลองดูซิ

ลองแล้วอ่ะครับ กระตุกครับแต่ผมไม่แน่ใจว่าจะเกิดจาก Software หรือ hardware ครับ
    ผมใช้ GOM เล่นครับ ถ้าเพื่อนๆฟันธงว่าไมได้ จะได้ไม่ต้องลองอย่างอื่นเปลี่ยน hardware อย่างเดียวเลยครับ

รอ GURU มาตอบ

Comment

ผมใช้ 4000+ บางเรื่องกระตุก บางเรื่องไม่กระตุก แต่น้อยมากที่จะกระตุกนะ ผมว่ามันเป็นที่ตอนแปลงไฟล์จากแผ่นมาเป็น .mkv มากก่านะ แต่ส่วนใหญ่หลายเรื่องดูแล้วไม่กระตุกเยยนะ

Comment

ไหวครับ มันอยู่ที่โปรแกรมที่เรานำมาเล่นครับ

Comment

ลองหา การ์ดจอ ATI มาช่วย

เห็นว่า มันเเบ่งเบาภาระของ CPU ได้เยอะ

Comment

ถ้าฟันธงกันอย่างงี้ก็ถึงเวลาหาการ์ดจอ ATI อีกแล้วครับ รุ่นถูกสุดที่เล่นได้คือตัวไหนอ่ะครับ

Comment

HD3xxx จัดไป งบถึงตัวไหนก็จัดตัวนั้นจ้า

ถ้ามองยาวๆเผื่ออนาคตไว้เล่นเกมส์ด้วยก็ HD38xx - 48xx ไปเลยครับ

Comment

หากจะเล่น 1080 แนะนำ thaidvd.net ครับแล้วจะรู้ว่า ส่วนมากเขายังเล่นออนบอร์ดเลยครับมันขึ้นอยู่กับโปรแกรมและตัว code ด้วยครับ
                หากไม่มีการเซ็ตโปรแกรมนั้นอิอิ 5000 BE ของผมยังกระตุกเลยครับ หากจะเล่นการ์ดจอด้วยผมว่าไม่ต้องถึง 38-48 หลอกครับ
                34-35 ก็พอแล้วครับ ยินดีต้อนรับสมาชิก HI DEF ครับ

Comment

Originally posted by dq-pb View Post
                  หากจะเล่น 1080 แนะนำ thaidvd.net ครับแล้วจะรู้ว่า ส่วนมากเขายังเล่นออนบอร์ดเลยครับมันขึ้นอยู่กับโปรแกรมและตัว code ด้วยครับ
                  หากไม่มีการเซ็ตโปรแกรมนั้นอิอิ 5000 BE ของผมยังกระตุกเลยครับ หากจะเล่นการ์ดจอด้วยผมว่าไม่ต้องถึง 38-48 หลอกครับ
                  34-35 ก็พอแล้วครับ ยินดีต้อนรับสมาชิก HI DEF ครับ
                  สวัสดีครับ

Comment

เมื่อก่อนใช้ X2 3600+ NF6P-VSTA ยังลื่นๆเลยนะ (จะบอกว่าลื่นหัวแตกเลยนะ)
                    ลองเซตโปรแกรมเล่นก่อนดีกว่า.....

ถ้าแบบ Hidef แบบ rip 1080p
                    1.โปรแกรมเล่น KMPlayer(KMP)
                    2. K-Lite Codec จะได้โปรแกรมเล่น Media Player Classic
                    สำคัญอีกตัวก็ codec
                    3.CoreAVC Professional 1.5.0.0
                    การใช้งาน เมื่อลงครบแล้ว...
                    Media player classic
                    - option > external filter > add filter หา coreavc video decoder แล้วเลือก prefer > apply ปิดแล้วเปิดใหม่

KMPlayer(KMP)
                    1.
                    - option > preference > filter control > decoder usage > internal video decoder > general ติ๊กเอา h264 (avc1) ออก
                    ต่อมา
                    2.
                    - option > preference > filter control > decoder usage > external video decoder
                    > external decoder search > add system codec หา coreavc video decoder แล้ว ok
                    เลือก h.264 video เลือก *coreavc video decoder ปิดแล้วเปิดใหม่
                    ...........................................
                    Last edited by deedee; 28 Jun 2008, 08:44:34.

Comment

ถ้าเป็น MKV ลง CoreAVC ก็พอแล้ว

Comment

CCC PACK หรือ K-Lite Codec เเล้วก็ Zoom player เเจ่มครับ

Comment

ใช้ KM Player ครับ ดีสุดแล้ว สำหรับผม

จาก system เล่นได้สบายๆหนิครับ แล้วการ์ดจอผมว่า มันไม่เกี่ยวเท่าไหร่ เกี่ยวข้องน้อยมากครับ กับการดูหนัง

Comment

ขึ้นกับการปรับแต่งครับผม
                            ถ้าใช้ VMR อาจจะช้าหน่อย แต่ถ้าใช้ overlay+core AVC ผมว่าไหวนะ

Comment

Originally posted by satanpig View Post
                              ถ้าฟันธงกันอย่างงี้ก็ถึงเวลาหาการ์ดจอ ATI อีกแล้วครับ รุ่นถูกสุดที่เล่นได้คือตัวไหนอ่ะครับ
                              ถ้าไม่เล่นเกมส์ เน้นดูหนัง hd3450 ราคาพันต้นๆ หรือเล่นเกมส์บ้างเพิ่มเป็น hd3650 ddr3 ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X