Announcement

Collapse
No announcement yet.

Eacan A600II เสียงเป็นอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Eacan A600II เสียงเป็นอย่างไรครับ

Eacan A600II เสียงเป็นอย่างไรครับ
    ซาวน์การ์ด ออดิจี้แวลู่ (SB Audigy)

ใช้ฟังเพลง เล่นเกม ดูหนัง ครับ
    ว่าจะซื้อเร็วๆนี้ ตัดสินใจอยู่

งบเตรียมไว้ เกิน 3000 บาท
    ปล. ไปซื้อพันทิพประตูน้ำ

หุหุ เหมือนผมเดี้ยๆ กะลังจะเปลี่ยนไปใช้ SB0090 ตอนนี้ใช้ Eacan A600II อยู่เพิ่งซื้อมาวันนี้ แนะนำให้ลองไปฟังเองครับ ตอนแรกมีตัวเลือกดังนี้ XForce3 ---MicrolabX3---Edifierรุ่นMอะไรเนี่ยแหละ---A500L
    พอลองไปฟังจริงๆ เหลือแค่ EACAN A400R --- 600II ฟังอยู่พักใหญ่ชอบเบสลอยๆ+นุ่มๆของ A600II มากกว่าครับ

Comment

ใช้อยู่คับ หน้าตาสวยดี เบสออกนุ่มๆคับ ผมว่ามันแยกเสียงได้ดีกว่า 500L (มีมิติกว่า)แถมสวยกว่า
      ตอนแรกจะไปซื้อ 500L เปลี่ยนใจเอา 600II มาแทน ราคาต่างกัน 100-200 ต้องลองไปฟังเเองคับ
      ตอนนี้ใช้กับ SB 0100
      เอาไป 2000 ก็อยู่แล้ว ผมซื้อมา 1800 นอกนั้นเอาไปซื้อสายใหม่

Comment

งบ 3000 ผมว่า เอา XForce5 ดีกว่าครับ เท่าที่ผมฟัง 500L A600II A400R เสียง มันไม่ค่อยใส +เบส ถ้าการ์ดไม่แจ่ม ขับไม่ค่อยออกครับ ลำโพงมันไม่ได้แน่น รายละเอียดของเสียงมามากเท่า AlTec ถ้าซาวไม่ค่อยดี จะขับไม่ค่อยออก (ที่ว่าขับไม่ออก ในเรื่องรายละเอียด ของเสียงนะ เรื่องความดัง มันดังได้อยู่แล้ว)

ลองไปฟัง ที่พันทิพ ได้ น่าจะชั้น4 มั่ง มีเกือบครบ รุ่นที่คุณว่า แต่ราคาแพงซิบ ผมลองไปฟัง วันเสาร์ ที่ผ่านมา เสียงงั้นๆๆเลย แต่ไปสะดุด ร้าน ข้างบันได Altec 5021 มั่ง โดนมาก แต่ไม่มีตัง ราคามัน 6500แหนะ

Comment

ของผมยังไม่พ้นเบิร์น ใช้กับ music sx แหะๆ
          แนวเสียงผมว่ามันก๊อปตัว Altec 5021 มานะครับ แต่รายละเอียดเสียงผิดกันเยอะ
          แต่ไม่ถึงกะเลวร้ายนะครับ

ฟังตอนแรกรายละเอียดหายไปพอสมควรเลยครับ

เปิดได้สักระยะนึง เริ่มมาครับ เบส smooth ดีครับ

ที่สำคัญราคามันไม่แพงด้วยครับ แนวเสียงมันออกกลางๆ อ่ะครับ ฟังได้หลายแนวดี

ถ้าจะให้ติก็ ถ้าได้ ปลายแหลมพุ่งๆ กับ เบสกระชับอีกนิดจะเยี่ยมเลยครับ สำหรับราคาลำโพงเท่านี้

ถ้าเอามาฟังเพลงทั่วๆไป pop poprock metal พอได้ครับไม่แย่อะไร ถ้าฟังพวก female vocal นี้จะฟังดู ขาดๆไปนิดนะครับ

ราคาค่าตัวสองพันบาทถือว่าคุ้มครับ
          Last edited by leahlover; 1 Sep 2008, 01:15:30.

Comment

Originally posted by ZeeDZAAZ View Post
            งบ 3000 ผมว่า เอา XForce5 ดีกว่าครับ เท่าที่ผมฟัง 500L A600II A400R เสียง มันไม่ค่อยใส +เบส ถ้าการ์ดไม่แจ่ม ขับไม่ค่อยออกครับ ลำโพงมันไม่ได้แน่น รายละเอียดของเสียงมามากเท่า AlTec ถ้าซาวไม่ค่อยดี จะขับไม่ค่อยออก (ที่ว่าขับไม่ออก ในเรื่องรายละเอียด ของเสียงนะ เรื่องความดัง มันดังได้อยู่แล้ว)

ลองไปฟัง ที่พันทิพ ได้ น่าจะชั้น4 มั่ง มีเกือบครบ รุ่นที่คุณว่า แต่ราคาแพงซิบ ผมลองไปฟัง วันเสาร์ ที่ผ่านมา เสียงงั้นๆๆเลย แต่ไปสะดุด ร้าน ข้างบันได Altec 5021 มั่ง โดนมาก แต่ไม่มีตัง ราคามัน 6500แหนะ
            หูเดียวกัน A500L ปล้ำแหลมยังงัยก็ไม่ขึ้น เหนื่อยเลย

Comment

Originally posted by mballx View Post
              หูเดียวกัน A500L ปล้ำแหลมยังงัยก็ไม่ขึ้น เหนื่อยเลย
              สำหรับคนไม่ชอบแหลมมากๆ

Comment

MX 5021 เบสสู้ X3 ได้ป่าวครับ

Comment

Originally posted by morkang View Post
                  MX 5021 เบสสู้ X3 ได้ป่าวครับ
                  MX 5021 ผมชอบมากกว่าครับ เบสมันคนละสไตล์นะ x3 ผมฟังแล้วมันไม่กลืนไปกับ sat มันนะครับ มันโดดออกมาแปลกๆ แข็งเกินไป หลายคนชอบ เลยครับพยายามฟังอยู่หลายรอบเหมือนกัน ต่างสถานที่ ต่างร้าน 4-5 ที่ได้มั้ง
                  ่ผมคนนึงละไม่ชอบ สไตล์ ของ x3

MX 5021 กลืนๆดีครับ ไม่แข็ง ไม่นิ่มเกินไป

Comment

ในสเป็ค ซับมัน 45 วัตต์ RMS ไหงไม่ค่อยตึ้บเลย

http://www.eacan.com.cn/en_products_a600_02.htm

Comment

a 600

ใสมากครับ
                      Attached Files

Comment

เก็บตังค์หน้าจอครบ...ถอย bose

Comment

Originally posted by mballx View Post
                          เก็บตังค์หน้าจอครบ...ถอย bose
                          555+ จริงมีเหตุผล

Comment

Originally posted by camonpob View Post
                            ใสมากครับ
                            โต้ะคอมท่านเรียบร้อยมากมาย อิอิ

Comment

Working...
                            X