Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครสามารถ พา e6300 e4400 ไปที่ 4 กิ๊กได้ แสดงตัวหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครสามารถ พา e6300 e4400 ไปที่ 4 กิ๊กได้ แสดงตัวหน่อยครับ

ผมอยากทราบว่า ท่านใช้ไฟเท่าไหร่ แล้วใช้ซิ้งแบบไหน หรือว่าต้องใช้น้ำอย่างเดียวครับ

ผมเคยพา 4400 ไป 3.9 ครับพี่ ไปประมาณ 1.65 ครับใช้น้ำครับ

Comment

Originally posted by apichate View Post
      ผมเคยพา 4400 ไป 3.9 ครับพี่ ไปประมาณ 1.65 ครับใช้น้ำครับ
      ตอนนี้ พี่ใช้ซิ้งเดิมอยู่ เล่นที่ 3.5 ใช้ไฟไปแล้ว 1.57 แล้ว อุณภูมิ ในไบออส ขึ้นไปที่ 52 แล้ว พอไปได้ต่อไหม กลัวแต๊ปจัง ( ไอ้คำว่า "แต๊ป" เห็นใช้กันบ่อย อยากรู้จังว่า ต้นกำเนิดมันมาจากใคร )

Comment

Originally posted by ทนายน้อย View Post
        ตอนนี้ พี่ใช้ซิ้งเดิมอยู่ เล่นที่ 3.5 ใช้ไฟไปแล้ว 1.57 แล้ว อุณภูมิ ในไบออส ขึ้นไปที่ 52 แล้ว พอไปได้ต่อไหม กลัวแต๊ปจัง ( ไอ้คำว่า "แต๊ป" เห็นใช้กันบ่อย อยากรู้จังว่า ต้นกำเนิดมันมาจากใคร )
        ซิ้งเดิมเเค่นั้นพอแล้วครับ สงสารมัน พวกรหัส 4 มันจะใช้ไฟสูงมากครับในการลากถ้าไม่เย็นจริงเดี๋ยวกลับบ้านเก่าครับ
        Last edited by apichate; 20 Nov 2007, 15:13:59.

Comment

ลากไป 4 เลยหรอครับ ทรมานจิตใจ

Comment

เปลี่ยน CPU แล้วเหรอครับพี่ เปลี่ยนซิ้งเลยครับ รับรองลากไกลแน่ครับ

Comment

พวก E4XXX นี่ถ้าลากเยอะ ใช้ไฟสูงทีเดียวครับ

Comment

ของผมครับพี่ลองดูครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=e4400

Comment

Originally posted by terrana View Post
                  เปลี่ยน CPU แล้วเหรอครับพี่ เปลี่ยนซิ้งเลยครับ รับรองลากไกลแน่ครับ
                  ใช้ครับ ตอนนี้ได้ e6300 week28 กับe4400 มาแล้ว แต่ e4400 ลากได้มันกว่า

Comment

ใช้ครับ ตอนนี้ได้ e6300 week28 กับe4400 มาแล้ว แต่ e4400 ลากได้มันกว่า
                    e6300@3.5G (7*500) ใช้ไฟน้อยกว่า + เย็นกว่า แต่แรมต้องถึงครับ..อิอิ
                    ตอนนี้เอาไปแลก e4400 มาลองเล่นดูเหมือนกัน ลากได้3.5-3.6 ไฟเยอะ+ร้อนจังอ่า.. เดี๋ยวไปเอาคืนดีกั่ว..

Comment

E4xxx กับ E2xxx
                      ลากไกลนี้ต้องใช้ไฟเยอะครับ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                        e6300@3.5G (7*500) ใช้ไฟน้อยกว่า + เย็นกว่า แต่แรมต้องถึงครับ..อิอิ
                        ตอนนี้เอาไปแลก e4400 มาลองเล่นดูเหมือนกัน ลากได้3.5-3.6 ไฟเยอะ+ร้อนจังอ่า.. เดี๋ยวไปเอาคืนดีกั่ว..
                        ที่ว่า RAM ต้องถึงเนี่ย คือ RAM ต้องเป็นยังไงครับ

ผมยังไม่เข้าใจเรื่องที่ RAM มันช่วยให้ OC ไกลยังไง แล้วก็ เรื่องการทดRAM อะไรยังงี้อ่ะครับ ช่วย อธิบายให้ ข้าน้อยเข้าใจด้วยครับ

Comment

ไฟเยอะจิงๆแฮะ

Comment

Working...
                          X