Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยกันประเมินราคาโน๊ตบุ้คผมหน่อยดิคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วยกันประเมินราคาโน๊ตบุ้คผมหน่อยดิคับ

คือว่าตอนนี้ใช้โน๊ตบุ้คของ Acer aspire5562NWXMi
    เร็วๆนี้จะซื้อโน๊ตบุ้คเครื่องใหม่อะครับ เลยกะเอาเครื่องเก่าไปขาย
    อยากถามว่าสเป็คประมานนี้ขายได้เท่าไหร่อ่าา

T2300 1.66GHz
    ATI Mobility Raedon X1400 256MB HyperMemory
    80GB 5400rpm
    2x512MB DDR2 266

ใช้มาประมาณ2ปีครึ่งละครับ สภาพพอไหว

ถ้าขายแบบทั้งเครื่องได้เท่าไหร่ครับ
    แล้วก้ขายแบบแยกส่วนขาย ขายได้เท่าไหร่
    ช่วยประเมินราคาให้หน่อยดิครับ

ขายแยกส่วน ? งงครับ มันไม่เหมือนพีซีนะครับจะได้แยกขายได้ง่ายๆ
    ให้ผมประเมิน คงได้ประมาณ 10,000-20,000 ครับ ขึ้นอยู่กับสภาพและร้านที่รับซื้อครับ

Comment

ถ้าสภาพด้านนอกไม่เยินเท่าไหร่ผมว่าน่าจะได้ 13000-15000 นะคับดูจากสเป็กน่าจะได้มากกว่านี้ แต่ดูจากแบรนด์ก็น่าจะตามนี้นะครับ

Comment

ถ้าแกะพวก การ์ดจอ ram HDD อะไรประมานนี้มาแยกขายจะได้ประมาณเท่าไหร่อะครับ

Comment

แยกขายไม่คุ้มครับ อีกอย่างใครจะซื้อ notebook ที่มานไม่มี RAM กะ HDD มั่งอ่า ="=

Comment

ผมว่าได้ไม่เกิน 15000 อ่า สภาพพอใช้ใช่มะ เพราะตอนนี้ spec ประมาณเนี้ย(หรือใกล้เคียง)ก็ราคาสองหมื่นกว่า ๆ เองอะ แถม ใช้มาตั้ง 2ปีละ

Comment

Originally posted by SuKy View Post
              แยกขายไม่คุ้มครับ อีกอย่างใครจะซื้อ notebook ที่มานไม่มี RAM กะ HDD มั่งอ่า ="=

พูดถูกคับ

Comment

ถ้าจาขาย เอาไปขายได้ที่ไหนมั่งอะครับ >_<"

Comment

ขายร้าน ไม่เกิน8000

ขายคนไม่เกิน 12000

เพราะประกันมันม่ายมีล่ะครับ + กลไลตลาดที่เจริญไปอย่างรวดเร็ว

ทำใจหน่อยครับถ้าจะขาย

Comment

Working...
                  X