Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS ยี่ห้อดัง พังทั้งคู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS ยี่ห้อดัง พังทั้งคู่

ผมซื้อ DVD ของ ASUS มา สองตัว ตัวแรก เสีย อ่านแผ่น CD ธรรมดาไม่ได้ ตัวที่ 2 เพิ่งซื้อเมื่อเดือนก่อน เปนตัว lightscribe พังอิกแล้วครับ คราวนี้อ่าน DVD ไม่ได้ เซง จิงๆ อุส่าว่ายี่ห้อดัง แพงกว่าเพื่อนอิก โดนเต็มๆเลยครับ อ่ะไรจะซวยปานนั่น รึของมันห่วยนี่ - -"

ใช้Lite-onตัวละ800สิครับ อิอิ อ่านได้ไม่เลือกแผ่น แต่เรื่องเขียนก็อีกเรื่องนึง

Comment

้​ผมก็ใช้ liteon ไร้ท์แผ่นทีกระจายไม่เคยเสียซะงั้น แถมถูกกว่าอีก สงสัยดวงดีมั้ง....

Comment

ดวงทั้งนั้นครับ พวกนี้ มันมีดีและไม่ดีครับ

Comment

ไม่แปลกครับที่มันพัง ถ้าไม่พัง ก็ไม่ต้องมีประกัน
          ยี้ห้อใหนก็พังทั้งนั้น

Comment

ตัวแรก3เดือน
            ตัวสอง1เดือน
            ตัว3 7เดือนก่าๆ ร่อแร่
            งงๆเหมือนกัน

Comment

Originally posted by gajuue View Post
              ตัวแรก3เดือน
              ตัวสอง1เดือน
              ตัว3 7เดือนก่าๆ ร่อแร่
              งงๆเหมือนกัน
              ซวย ไม่ได้หยาบคายนะครับ แต่ท่านซวยจริงๆ

Comment

ผมเคยใช้ cdrom asus 50X จำได้ใช้ได้ประมาณ 2 ปีครับ แล้วมันเริ่มเอ๋อๆ อ่านแผ่นไม่ออกครับ ขึ้นอยู่กับว่าเราใช้งานมันหนักแค่ไหนด้วยครับ

Comment

DVD-ROM asus มันคงห่วยจริงๆแหละผมใช้อยู่มันอ่านcdเพลงเป็นรอยไม่ออก พอเอาไปใส่LG อ่านฉิววววว

Comment

LGใช้ดีครับอ่านได้ทุกแผ่น...ที่ผมมีนะ
                    แต่ตอนนี้ก็ยังใช้ASUSอยู่ เอ๊ะยังไง--a

Comment

เห็นกระทู้นี้เมื่อสาย....

Comment

lite-onดีกว่าถ้าเป็นdvd,cdทั้งหลาย

Comment

เคลมข้ามยี้ห้อได้ป่ะเนี่ย ตัวที่สองเนี่ยขอย้ายค่ายเลย (ถ้าได้ก้อดีสิ) ตัวแรกเคลมไปแล้วไม่เปนไรพังอิกค่อยว่ากัน

Comment

asus dvd-rw เน่ามากครับ

Comment

- benq ใช้มาเป็นปี ไม่เคยมีเรื่อง -

Comment

Working...
                              X