Announcement

Collapse
No announcement yet.

DFI SLI-m2/g เล่น CPU ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DFI SLI-m2/g เล่น CPU ตัวไหนดีครับ

DFI SLI-m2/g เล่น CPU ตัวไหนดีครับ ปกติ ใช้ 3600 + อยู่ แล้วบอร์ดตัวนี้ สามารถเล่นฟีนอมได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

nForce 4 มีปัญหากับ CPU L2 1Megabyte*2 นะครับของผมตู้มไปตัวละตัวเดียวกับท่านนี่หละ อิอิ
    เล่นได้ก็พวก X2 ล่างๆ-กลางๆ ฟีน่อมก็ไม่รองรับครับ แต่บอร์ดตัวนี้แรงนะครับถ้าไม่มีความต้องการไปใช้ตัวข้างต้นที่บอกไปไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเลยครับ

Comment

4600+ ทะลุ 3 G สบายๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        4600+ ทะลุ 3 G สบายๆ
        แล้วของท่านล่ะไปถึงไหนแล้ว

Comment

พวกตัวคูณต่ำ ๆ ถ้าแนะนำคงเป็น x2 4200+ อัพคับ ถ้าเล่น FSB

ถ้าเล่น ตัวคูณ ก็ x2 5000+

ยังไงก็ต้องลดตัวคูณ

แต่ยอมรับคับว่า DFi แรงจริง เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ 570 แล้วประทับใจเลย คิคิ (แม้จะไม่ถึง bus 400 ก็เหอะ)

Comment

เล็กๆน้อยๆ จากบอร์ดตัวเดียวกันโดยผมเอง

Last edited by eXzato; 8 May 2008, 17:46:30.

Comment

Originally posted by ultrabbb View Post
              พวกตัวคูณต่ำ ๆ ถ้าแนะนำคงเป็น x2 4200+ อัพคับ ถ้าเล่น FSB

ถ้าเล่น ตัวคูณ ก็ x2 5000+

ยังไงก็ต้องลดตัวคูณ

แต่ยอมรับคับว่า DFi แรงจริง เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ 570 แล้วประทับใจเลย คิคิ (แม้จะไม่ถึง bus 400 ก็เหอะ)
              ได้เท่าไหร่หละครับ ว่าแต่แรงถูกจายยช่ายม่ะ อิอิ

เอามาโชว์หน่อยยยยยย

Comment

amdต้องเล่นบัสสสสสสสสสสส อย่าปายเล่นตัวคูณ อิๆ

Comment

Working...
                X