Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆที่ใช้การ์ดจอแรงๆ พอสิ้นเดือนเคยท้อกับค่าไฟบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆที่ใช้การ์ดจอแรงๆ พอสิ้นเดือนเคยท้อกับค่าไฟบ้างไหมครับ

โดยเฉพาะคอเกมอย่างผม

ตอนซื้อการ์ดจอใหม่นะ โหยสุดยอดอะ

และด้วยความเป็นเกมเมอร์อยู่แล้วด้วย เล่นเกมทั้งวันเลยครับ

พอสิ้นเดือนเท่านั้นแหละมาเลยค่าไฟ o_O''

บานครับ น้ำบานเลย

ล่าสุดผมก็กะจะสอย Q6600 มา แต่ลืมไปสนิท หน้ามืดไปนิด เลยไปคำนวนค่าไฟดู

ปรากฏว่ามันกินไฟกว่าเก่าประมาณ 100W o_O'' (ว้ากกกกก)

โครงการใหม่เลยต้องเป็นยกเลิกไปเลยครับ T_T ยอมแพ้ค่าไฟ เอาไว้บ้านมีเขื่อนก่อนค่อยสอย 4 หัว

เพราะเล่นทั้งวันทั้งคืนด้วยรึเปล่าครับนั่น?
    ประมาณติดโรค VGA Mania (ล้อเล่นน่อ)

Comment

cpu ถ้ายิ่ง oc กิน 100+ หมดแระ

Comment

ซื้อโซล่าเซลมาผลิตไฟใช้เองเลยครับ อิอิ

Comment

เล่นเกมทั้งวันก็อ่วมละครับ เมื่อไรจะมี cpu vga แรง ๆ แต่ประหยัดไฟเบอร์ 5 บ้างนะ

Comment

ท่านแม่บ่นว่า ตั้งแต่คุณลูกกลับมาอยู่ที่บ้านเนี่ย ค่าไฟ+ไปอีก 1000+ *0*

Comment

น้ำบาน นี่เพราะดูหนังชมพูหรือเปล่าครับ อิอิ

Comment

Originally posted by modit View Post
                ท่านแม่บ่นว่า ตั้งแต่คุณลูกกลับมาอยู่ที่บ้านเนี่ย ค่าไฟ+ไปอีก 1000+ *0*
                เหมียนกัล

Comment

การ์ดจอแรงๆ

ค่าไฟเพิ่มเปง 1000 เลยหรอ -..-

มันการ์ดจอ หรือ มันอาไรเนี่ย

Comment

บ้านผมปกติ 7-800 ตอนใช้ 4870x2 เล่นเกมส์ทั้งคืน 1000++เลยครับ อิๆ ไม่ไหว

Comment

การ์ดแรงบางตัวมันก็ไม่ค่อยกินไฟนะครับ (เพราะเค้าออกแบบมาให้ประหยัดไฟมากขึ้น)

แต่ในกรณีที่ OC ล่ะก็นะ ได้มีเสียว

Comment

Originally posted by Guz View Post
                        เล่นเกมทั้งวันก็อ่วมละครับ เมื่อไรจะมี cpu vga แรง ๆ แต่ประหยัดไฟเบอร์ 5 บ้างนะ
                        เออ........VGA น่าจะมีฉลากเบอร์ 5 เนอะ

Comment

Originally posted by phichaiocz View Post
                          น้ำบาน นี่เพราะดูหนังชมพูหรือเปล่าครับ อิอิ
                          น้ำกระจายยยยย

Comment

กำลังจะรอดูสิ้นเดือนครับ เพิ่งกลับมาอยู่บ้าน อิอิ

Comment

ของผมเนี้ย

ค่าไฟเดือนล่าสุดเพิ่มขึ้นมาประมาณ 800 ครับ

ผมก็ไม่ถึงกับเล่น วันละ 15 ชม อะไรแบบนั้นนะครับ

ส่วนใหญ่ก็เล่นช่วงเย็นๆ 1 ทุ่มถึง ตี 2-3 (เพราะกลางวันมันร้อน)

ค่าไฟยังบานเลยครับ

การ์ดจอเนี้ย มันเป็นวัตถุที่ทำขึ้นมาเพื่อสนองกิเลสล้วนๆเลยจริงๆ -*-

Comment

Working...
                              X