Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครตัดต่อมิวสิคไหมครับ ใคร่อยากรบกวนถามเกี่ยวกับโปรแกรมหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครตัดต่อมิวสิคไหมครับ ใคร่อยากรบกวนถามเกี่ยวกับโปรแกรมหน่อย

ผม อยากตัดต่อวีดีโอ ให้มันเป็นมิวสิคเพลงคับ คือให้มันมีเพลงแล้วก็มีตัวหนังสือวิ่ง เหมือนคาราโอเกะ อย่างในมิวสิควีดีโอเพลง ผมใช้หลายโปรแกรมแล้ว อย่างยูลีด ก็ทำได้แต่โชว์ตัวหนังสือ อยากให้ไฟร์วีดีมีเป็นตัวหนังสือสีฟ้า เล่นเพลงเหมือนคาราโอเกะครับ ใคร่อยากถามผู้รู้ว่ามีวิธีทำยังไงและใช้โปรแกรมชื่อว่าอะไรครับ จะหาดูตัวอย่างได้ในเว็บไหน
    ปล. ผมเสียตังค์ซื้อมาหลายโปรแกรมแล้ว ยังทำไม่สักที และขอบคุณผู้ที่สนใจอ่านและตอบให้ด้วยนะครับ

ยูลีดก็ทามได้นะเห็นเพื่อนมันทามอยู ลองเอาหนังสือมาอ่านดิ นะครับทามได้แน่เเต่ผมไม่เคยลองนะครับเพื่อนมันทามได้

Comment

และขอถาม

เรื่อง Priority นะครับไม่รู้ว่าจะเขียนโค๊ตยังไงดี ท่านผู้ใจบุญช่วยหน่อยนะครับ จนปัญญามากครับ
      อนุเคราะห์หน่อยครับ ถ้าได้ขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากเลยครับ
      ไม่รู้ว่าเขียนยังไงดีให้มันทำงานตามการโปรเสสในเรื่องของ Priority

Comment

หนังสือก็ซื้อมาอ่านแล้วล่ะ แต่ยังไม่เจอว่าจะทำได้เลย ยูลีดหน่ะ

Comment

ไม่ลองใช้sony vegas หละ มันก็ โอเคนะ เคยใช้ตัวนี้ตัดต่อวีดีโออยู่ แต่หนังสือไม่แน่ว่ายังมีขายอยู่หรือเปล่า แต่สามารถไปถามหาเอาได้ตามเว็ปที่สอนใช่ ปรึกษาได้
          ปล.ข้าพเจ้าก็ไม่ค่อยเก่งเท่าไรล่าสุดทำเสร็จแล้วพอเอ็นโคต เป็นไฟล์ดีวีดี ภาพกระตุกโครต ไม่รู้เป็นเพราะเซ็ตอะไรผิด ตะก่อนไม่เคยเป็นเล้ย ปัจจุบันยังหาสาเหตุไม่เจอเลย เดี๋ยวจะลองทำใหม่ดู โอ้ยฝอยใหญ่แล้วเรา

Comment

แหม่.....ทำได้ทุกโปรแกรมละครับ สำหรับโปรแกรมตัดต่อ อยู่ที่ว่าคุณได้เรียนรู้มันหรือยัง
            อ่านหนังสือคงลำบาก ค้นย้อนหลังไปหลายเล่ม ผมสอนให้ป่าว แต่มีค่าจ้างนะครับ อิอิ
            ยินดีคืนเงินถ้าคุณยังทำไม่ได้ 5555
            Last edited by videop; 16 Feb 2008, 19:19:29.

Comment

Nero wave?

Comment

Originally posted by videop View Post
                แหม่.....ทำได้ทุกโปรแกรมละครับ สำหรับโปรแกรมตัดต่อ อยู่ที่ว่าคุณได้เรียนรู้มันหรือยัง
                อ่านหนังสือคงลำบาก ค้นย้อนหลังไปหลายเล่ม ผมสอนให้ป่าว แต่มีค่าจ้างนะครับ อิอิ
                ยินดีคืนเงินถ้าคุณยังทำไม่ได้ 5555
                ถ้าทำได้จริงลองยกตัวอย่างโปรแกรมยูลีดให้หน่อยสิครับ แล้วใช้เวอร์ชั่นไหน อย่าดีแต่พูดนะครับคนที่เค้าไม่รู้ ก็ไม่รู้จริง ๆ การที่เรารู้อะไรมาแล้วนำมาบอกคนอื่นต่อเป็นวิทยาทาน ผมว่ายังจะดีกว่าที่จะคิดตังค์นะครับ คนอย่างเราๆ ใครเค้าก็ใช้คอมฯกันไม่งั้นที่รู้เรื่องอะไรมากกว่าก็จะเอาเปรียบคนที่ไม่รู้เรื่องอยู่ร่ำไปหนะครับ ไม่ดีนะความคิดแบบนี้อะไรก็คิดตังค์

Comment

Adobe โลดครับ

Comment

ผมต้องการตัดต่อวีดีโอ ให้มีตัวหนังสือสีฟ้าวิ่งนะเหมือนคาราโอเกะหน่ะครับใครทำได้ช่วยบอกนหน่อยเถอะ จะทำ mv อ่ะ Ulead ทำได้แต่ใส่ตัวหนังสือเฉยๆ หน่ะครับ ใส่ตัวหนังสือให้วิ่งเหมือนมิวสิคไม่ได้ต้องทำงัยหรอครับ
                    วานผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by ADS9379 View Post
                      ถ้าทำได้จริงลองยกตัวอย่างโปรแกรมยูลีดให้หน่อยสิครับ แล้วใช้เวอร์ชั่นไหน อย่าดีแต่พูดนะครับคนที่เค้าไม่รู้ ก็ไม่รู้จริง ๆ การที่เรารู้อะไรมาแล้วนำมาบอกคนอื่นต่อเป็นวิทยาทาน ผมว่ายังจะดีกว่าที่จะคิดตังค์นะครับ คนอย่างเราๆ ใครเค้าก็ใช้คอมฯกันไม่งั้นที่รู้เรื่องอะไรมากกว่าก็จะเอาเปรียบคนที่ไม่รู้เรื่องอยู่ร่ำไปหนะครับ ไม่ดีนะความคิดแบบนี้อะไรก็คิดตังค์
                      ถ้าจะให้ยกตัวอย่างคงต้องพิมพ์กันยาวเลยนะครับ ขนาดหนังสือสอนยังอย่างน้อย 3 หน้า แถมต้องมีภาพแสดงให้ดูด้วยครับ
                      ถ้าจะให้ช่วย ผมก็ช่วยได้นะครับแต่ต้องมาเรียนเอง 10 นาทีเป็นชัวร์
                      อยากช่วยเหมือนกาน แต่ไม่ชอบพิมพ์อะไรเยอะๆ พิมพ์ไม่เก่งเอาเป็นว่า
                      คุณลองหานิตยาสาร DVM มาอ่านแล้วกัน คงย้อนหลังไปสัก 5 เล่นผมว่าจะง่ายกว่า ผมไม่ได้เห็นแก่ตัวนะครับ ช่วยได้แค่นี้

ปล.คุณเรียนหนังสือยังต้องเสียงค่าเทอมเลยนะครับ กว่าผมจะเป็นผมเสียค่าเรียนรู้เหมือนกันครับ อย่าไปคิดมาก
                      Last edited by videop; 17 Feb 2008, 01:12:04.

Comment

ดันๆหน่อย

Comment

Originally posted by videop View Post
                          ถ้าจะให้ยกตัวอย่างคงต้องพิมพ์กันยาวเลยนะครับ ขนาดหนังสือสอนยังอย่างน้อย 3 หน้า แถมต้องมีภาพแสดงให้ดูด้วยครับ
                          ถ้าจะให้ช่วย ผมก็ช่วยได้นะครับแต่ต้องมาเรียนเอง 10 นาทีเป็นชัวร์
                          อยากช่วยเหมือนกาน แต่ไม่ชอบพิมพ์อะไรเยอะๆ พิมพ์ไม่เก่งเอาเป็นว่า
                          คุณลองหานิตยาสาร DVM มาอ่านแล้วกัน คงย้อนหลังไปสัก 5 เล่นผมว่าจะง่ายกว่า ผมไม่ได้เห็นแก่ตัวนะครับ ช่วยได้แค่นี้

ปล.คุณเรียนหนังสือยังต้องเสียงค่าเทอมเลยนะครับ กว่าผมจะเป็นผมเสียค่าเรียนรู้เหมือนกันครับ อย่าไปคิดมาก
                          ยังงัยก็ถือว่าขอบคุณ ก็แล้วกันนะ อย่างน้อยก็น่าจะมีลิงค์เว็บที่อยู่พอเป็นตัวอย่างให้หน่อยนะครับ
                          จะขอบพระคุณมาก
                          แล้วมีใครมีความเห็นอื่นไหมครับ ช่วยแนะนำให้ที

Comment

Working...
                          X