Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอม Coppy และ Move ไฟล์ระหว่างไดรว์ช้ัามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอม Coppy และ Move ไฟล์ระหว่างไดรว์ช้ัามาก

ปิดกระทู้ครับยกไปร้านให้เช็คให้แล้วครับ
    คือเครื่องคอมผมเวลา coppy และ Move ไฟล์ระหว่างไดรว์ช้ามากๆครับ( ขนาดประมาณ 7-8 GB ใช้เวลาเกือบสองชั่วโมง) ไม่ทราบเกิดจากอะไรเมื่อก่อนไม่ได้เป็นแบบนี้เลย เป็นมาประมาณเดือนกว่าแล้วครับ ช่วยแนะวิธีแก้ไขด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by tynn; 18 May 2009, 17:51:09.

เจอตัวการละครับเป็นที่ฮารดดิสนี่ีเองมันโหลดข้อมูลได้เพียง 3-4 Mb/sec เองครับ
    แล้วจะแก้ยังไงดีครับ
    Attached Files

Comment

ตอนบูทเครื่องช้าลงเยอะใหม

ถ้าช้าลงไม่เท่าใหร่

ใวรัสแดรกท่านแล้ว...

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ตอนบูทเครื่องช้าลงเยอะใหม

ถ้าช้าลงไม่เท่าใหร่

ใวรัสแดรกท่านแล้ว...
        ผมใช้แอนตี้ตัวที่เห็นในรูปและได้อัพเดตและสแกนสม่ำเสมอนะครับ
        ตอนบูทเครื่องก็ปกติดีครับ
        ในเครื่องผมมีฮาร์ดดิสสามลูก ตัว wd raptor 74 gb ที่ใช้ลงโปรแกรมไม่เป็นไรแต่สองตัว 1000 , 320 GB เป็นทั้งสองตัวเลยครับ

Comment

Working...
        X