Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยครับ 2 ตัวนี้ XIGMATEK S1284C VS Sunbeamtech CORE CONTACT FREEZER

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหน่อยครับ 2 ตัวนี้ XIGMATEK S1284C VS Sunbeamtech CORE CONTACT FREEZER

สวัสดีครับ สมาชิกห้อง Air Cooling ทุกท่าน

หลังจากนั่งเลือก 1 คืนเต็มก็มาลงเอยกับ 2 ตัวนี้ ฝากเทพๆ ช่วยเลือกให้หน่อยครับ จะเอาไปใส่กับ
    Asus P5E ครับ ตัวไหนประสิทธิภาพคุ้มราคาที่สุด

1.XIGMATEK ACHILLES-S1284C 1600- Bustek

http://www.xigmatek.com/product/air-achilless1284.php

2.SunbeamTech CORE CONTACT FREEZER 1650- Jedi

http://www.sunbeamtech.com/PRODUCTS/...ctFreezer.html

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า ครับ.. (^ /l\ ^)

Last edited by Oh-My-GoD; 19 Dec 2008, 20:30:39.

CORE CONTACT FREEZER น่าจะเย็นกว่า เพราะตัวแปรมันอยู่ที่พัดลม ของ CORE CONTACT FREEZER 2000rpm 90CFM

ส่วนอีกยี่ห้อ 1500rpm 61CFM แรงลมเบากว่าของ CORE CONTACT FREEZER อีกครับ

Comment

เอามาแทนพัดลมเดิม(ที่ไม่เย็น,เสียงดัง) หรือเอามา OC ล่ะครับ
      ถ้าจะเอามาแทนตัวเดิมมัน 8 มิล 4 ไปป์เท่ากันทั้งคู่ เอาตัวส้ม+ไฟขาวดีกว่าครับ สวยดี(ถ้าเคสใส)
      ถ้าจะเอามา OC ผมว่า CORE CONTACT FREEZER ภาษีดีกว่า OC หนักๆก็อัดรอบไปเยอะๆ

Comment

.SunbeamTech CORE CONTACT FREEZER แจ่มคับ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
          CORE CONTACT FREEZER น่าจะเย็นกว่า เพราะตัวแปรมันอยู่ที่พัดลม ของ CORE CONTACT FREEZER 2000rpm 90CFM
          ส่วนอีกยี่ห้อ 1500rpm 61CFM แรงลมเบากว่าของ CORE CONTACT FREEZER อีกครับ
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by linglom View Post
          เอามาแทนพัดลมเดิม(ที่ไม่เย็น,เสียงดัง) หรือเอามา OC ล่ะครับ
          ถ้าจะเอามาแทนตัวเดิมมัน 8 มิล 4 ไปป์เท่ากันทั้งคู่ เอาตัวส้ม+ไฟขาวดีกว่าครับ สวยดี(ถ้าเคสใส)
          ถ้าจะเอามา OC ผมว่า CORE CONTACT FREEZER ภาษีดีกว่า OC หนักๆก็อัดรอบไปเยอะๆ
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by artm5 View Post
          .SunbeamTech CORE CONTACT FREEZER แจ่มคับ
          ขอบคุณครับ

Comment

CORE CONTACT เย้นเจี๊ยบ

Comment

ถ้าเน้น OC ก็ Core-Contact Freezer มีซิลิโคนเทพ TX2 กับตัวปรับรอบพัดลมให้ด้วย

ถ้าเน้นสวย+แต่งเคส ก็ XIGMATEK ACHILLES-S1284C พัดสมไฟสวยดีครับ

Comment

Originally posted by dizzidia View Post
                CORE CONTACT เย้นเจี๊ยบ
                Thank มั่กๆ

Originally posted by ChinRyuJi View Post
                ถ้าเน้น OC ก็ Core-Contact Freezer มีซิลิโคนเทพ TX2 กับตัวปรับรอบพัดลมให้ด้วย

ถ้าเน้นสวย+แต่งเคส ก็ XIGMATEK ACHILLES-S1284C พัดสมไฟสวยดีครับ
                ขอบคุณครับ

ตัดสินใจแล้วครับ เลือก Core-Contact Freezer
                ถ้าอยากสวย หาพัดลม 120x120x25 ใส่เอา
                เห็นมีท่านนึงขายพัดลมของ cooler master
                ไฟสีฟ้า สวยๆดี ชอบๆๆ
                พรุ่งนี้เจอกันนะ JEDI อิอิ

Comment

ราคาเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

วันีน้ผมไปถอยมาครับ
                    1.XIGMATEK ACHILLES-S1284C 1500บาท เซียร์ โขดเย็นเลยครับพี่น้อง ผมคล๊อกไป3.0->3.6
                    อยู่ประมาณ30 เปิดแอร์ลงไป 25นี้ชิวๆ มะกี้เปิดดู22 เหอะๆ Full load ไม่น่าเกลียด อุ่นๆ ดีครับ
                    รุ่นนี้ผมใช้มา2ตัวละ แล้วอันนี้เป้น 4ไปร์ เย็นๆ สวยดีๆ

พัดลม+รูปทรงสวยใสสะใจ แจ่มมากๆอะ เสียงเงียบมากๆครับ

Comment

Originally posted by toro View Post
                      ราคาเท่าไหร่เหรอครับ
                      ราคาที่ pantip ก็
                      1. 1284C 1600 Busixxx
                      2. CCF 1650 JExx

Originally posted by vani11ass View Post
                      1.XIGMATEK ACHILLES-S1284C 1500บาท เซียร์ โขดเย็นเลยครับพี่น้อง ผมคล๊อกไป3.0->3.6
                      อยู่ประมาณ30 เปิดแอร์ลงไป 25นี้ชิวๆ มะกี้เปิดดู22 เหอะๆ Full load ไม่น่าเกลียด อุ่นๆ ดีครับ
                      รุ่นนี้ผมใช้มา2ตัวละ แล้วอันนี้เป้น 4ไปร์ เย็นๆ สวยดีๆ

พัดลม+รูปทรงสวยใสสะใจ แจ่มมากๆอะ เสียงเงียบมากๆครับ
                      ง่ะ..แอบมีลังเล ว่าแต่ ติดตั้งยุ่งยากไหมท่าน
                      ตัว 1284C ซื้อร้านไหนอ่ะ ประกันของอะไรด้วย
                      ประกันร้าน หรือ ARC ตอบหลังไมค์ (PM)
                      ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by vani11ass View Post

มันก็ไม่แตกต่างกันหรอกคุณ ใช้4ไปป์ ขนาด8มิล ทั้ง2ยี่ห้อ ฟินขนาดก็พอๆกัน ใช้ไดเร็กทัชเหมือนกัน

จะมีแตกต่างก็แค่พัดลมเท่านั้น แต่ส่วนตัวผมชอบการติดตั้งของ Core contact มากกว่า ถอดเข้าถอดออกสะดวกดี

ไม่ต้องเด้งไปเด้งมา4ทิศ เพราะ XIGMATEX มันจับยึดหมุดยึด4ตัว เหมือนซิ้งค์เดิมๆอินเทล

แต่ของ Core contact มันมีแท่นเอาไว้รองรับหูเกี่ยว2ตัว เหมือนของAMD โดยแท่นมันก็ใช้หมุดยึดแบบกด

ไม่มีการใช้น๊อตในการติดตั้งแต่อย่างใด ทำให้ถอดเข้าถอดออกไวกว่า สะดวกกว่าเยอะเลย

รูปการติดตั้งของ Core contact
                        Last edited by ๐Judas๐Iscariot๐; 20 Dec 2008, 02:40:04.

Comment

แค่ฐานความปิ้งมันก็ต่างกันแล้ว งานนี้แล้วแต่ชอบล่ะครับ

รูปฐานหน้าสัมผัสของ Core contact

รูปฐานหน้าสัมผัสของ XIGMATEX

Comment

ผมว่าแล้วแต่ จขกท. จะเลือกแล้วล่ะครับ

ซิ้งค์ 2 ตัวนี้ ต่างก็ดี และเสียไม่เหมือนกัน ดูแล้วสูสี ดีครับ

มีสองข้อให้เลือก ว่าจะเลือกสวย หรือจะเลือกสมรรถนะ (ไม่อยากเรียกว่าเย็น เพราะ อุณภูมิไม่***งกันมากเท่าไร ระหว่างสองตัวนี้)

Comment

อื้อ แล้วแต่ชอบเลยครับ พอๆกัน ชอบอันไหนก็สอย เลย

ผมซื้อที่ ชั้น 2อะ จำชื่อร้านไม่ได้ตรงใก้ลๆ บันใดเลื้อน มีประกันของ ARC ครับ
                              ผมชอบตรงพัดลม กับซิ้งอะครับ คือผมซื้อนี่เพราะมันสวยเลยซื้อ ทีแรกกะซื้อ 1283 รุ่นแมงป่อง แต่ไม่มี
                              เลยได้ 1284 ACHILLES มา ก็โอครับไม่ผิดหวัง
                              ผมเน้นความสวยงาม อิอิ พัดลมไฟสวยดี

Comment

Working...
                              X