Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้เรื่อง xp ที่โมดิฟายโดย sKz บ้าง มันเป็นไงมั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้เรื่อง xp ที่โมดิฟายโดย sKz บ้าง มันเป็นไงมั้ง

ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับท่าน

เห็นหลายคนใช้แล้วก็ว่าดีนะครับ
    ผมก็ว่าสวยดี แต่ผมใช้แล้วมีปัญหา
    ลองดูหลายรอบแล้วก็ยังเป็น เลยบอกลากันนับแต่นั้น

Comment

เห็นหน้าตาสวยดีแต่ยังไม่เคยลอง

Comment

ก็ที่ให้โหลดนะครับ ก็จะอัพเดท โปรแกรม ต่างๆมากมายครับ

โดยส่วนใหญ่ที่ทำนั้น จะมีมาเป็น 2 ตัว คือ sKz กับ Org>>(แบบเดิมๆ) ผมใช้อยู่

ไม่ค่อยถูกโฉลกกับตัวแต่งเติม sKz ซะเท่าไหร่

เค้าจะเน้นแบบคนที่ไม่ต้อง Update อะไรมากมาย เปลี่ยน Toolbar & Destop ให้เท่ห์ๆ

....( พอดีรุจักกัน )....

Comment

ใช้อยู่ครับ ไม่มีปัญหาสวยดี เพิ่มลูกเล่น โปรแกรมมาให้เยอะดี น่าใช้ครับ

Comment

โดยส่วนตัว ไม่ค่อยชอบครับ ส่วนมากชอบแบบเดิมๆมากกว่า มันเร็วกว่ากันเยอะ

Comment

ผมมีทั้ง 2 รุ่น ทั้งรุ่นที่มีไดร์เว่อร์แพค กับไม่มีอะไรเลย
              -------------------------
              ก็โอเคนะครับ แต่คล้ายๆกับ แผ่น cool edition ที่มีคนทำมาก่อนแล้ว
              แต่ผมชอบ cool edition มากกว่าครับ ไม่รุ้ทำไมเหมือนกัน เหอๆ

Comment

ผมว่าก้อดีสำหรับขี้เกียดลงโปรแกรมเพิ่มเติม ลงแล้วครบดี อาจเกินความจำเป็นบ้างก้อไล่ลบเอาทีหลังล่ะกัน

Comment

ดีเลยคับ ผมก้ใช้อยู่ แต่เป็น ori คือ ตัวเดิม ๆ แต่อับเดทส่วนต่างๆ
                  http://www.sokoolz.com/

Originally posted by sokoolz
                  ความแตกต่างของ ORI และ sKz ก็คือ:
                  - ORI นั้นจะเป็นการเน้นแค่รวม Windows XP SP2 + Updates + Manual Programs Installation
                  - sKz นั้นจะเป็นการแก้ไขตามแบบฉบับของผมเอง Windows XP SP2 + Updates + Tweaks + Unattended + Auto Programs Installation

สำหรับแผ่น ORI และ sKz นั้น จะแยกเป็นสองแผ่น:
                  - แบบ ธรรมดา >> Driver ในแผ่นปกติ (ไม่มี driver ใหม่ๆให้ต้องลงเอง ตรวจสอบ driver ว่ามีครบไหมได้จาก device manager ครับ)
                  - แบบมี DR ต่อท้าย >> มี Driver ใหม่ๆแถม (SATA/RAID + LAN + CHIPSET)
                  Originally posted by tuajing View Post
                  เห็นหลายคนใช้แล้วก็ว่าดีนะครับ
                  ผมก็ว่าสวยดี แต่ผมใช้แล้วมีปัญหา
                  ลองดูหลายรอบแล้วก็ยังเป็น เลยบอกลากันนับแต่นั้น
                  ลองแบบ ORI สิคับแล้วจะติดใจ
                  Last edited by b98se; 18 Oct 2007, 16:18:14.

Comment

ดีครับ ใช้อยู่ ชอบตรงที่ลงโปรแกรมที่จำเป็นพื้นฐานมาด้วย

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับครับ ตอนนี้ลองลงแล้วแจ่มมากครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
                        ผมมีทั้ง 2 รุ่น ทั้งรุ่นที่มีไดร์เว่อร์แพค กับไม่มีอะไรเลย
                        ก็โอเคนะครับ แต่คล้ายๆกับ แผ่น cool edition ที่มีคนทำมาก่อนแล้ว
                        แต่ผมชอบ cool edition มากกว่าครับ ไม่รุ้ทำไมเหมือนกัน เหอๆ
                        coolคือเค้าก็อปของskzไปลงแผ่นขายครับ ถ้าลงวินโดของskzจะเห็นnotepadเค้าเขียนไว้ในนั้นอยู่ครับ เพราะเค้าทำแจกฟรี แจ่มีพ่อค้าเอาไปก็อปลงแผ่นขาย

Comment

ยืนยัน อีกคนครับ cool มัน copy ของ skz มาครับผม

Comment

Originally posted by unix View Post
                            ยืนยัน อีกคนครับ cool มัน copy ของ skz มาครับผม
                            ยืนยันเหมือนกันครับ

ผมก็ใช้อยู่ ใช้มาตั้งแต่เดือน กุมภา และ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ ก็OK ดีไม่มีปัญหาอะไรแต่จะลงใหม่เพราะลงโปรฯไปเยอะเครื่องมันมึนหรือผมมึนก่าเครื่องหว่า เลยรู้สึกไม่ดีเท่าไรตอนนี้ลงใหม่แน่นอน แต่ก็ลง ของ Sokoolz อยู่ดีอะครับ มะได้ติดฝจอะไรหรอกนะ แต่มะอยากไปโหลดที่อื่นนะ หาง่ายดีดด้วย

Comment

Working...
                              X