Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องการคลิกเข้าโปรแกรมทุกโปรแกรมเลยมันเด้งโปรแกรมอื่นขึ้นมาแทน"งงมากๆ"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องการคลิกเข้าโปรแกรมทุกโปรแกรมเลยมันเด้งโปรแกรมอื่นขึ้นมาแทน"งงมากๆ"

คอมไวรัสกินพึ่งไปลงวินโดมาใหม่มีปัญหาอีกแล้วง่ะช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คือมันกดไอค่อนพวกเกมส์โปรแกรมแล้วมันจาไปเปิดโปรแกรม Microsoft Office Publisher 2003 ขึ้นมาแทน
    ต้องคลิกขวาแล้ว กด Open เอาง่าลำบากมากมายใครเป็นแล้วแก้ได้ช่วยบอกที่
    พูดอาจไม่เข้าใจเด๋วลงรูปให้ดู

พอดับเบิ้ลคลิกแล้วโปรแกรมที่ขึ้นมันกลับไม่ใช่โปรแกรมที่เราอยากให้มันขึ้น
    รวมถึงโปรแกรมป้องกันไวรัสตอนเปิดเครื่องตอนแรกมันก็รันเป็นโปรแกรมนี้แทน
    (รู้สึกเซงอย่างมากเพราะพึงลงวินโดหนีไวรัสมาเจอนี้อีกเซง)

ใครรู้หรือมีเพื่อนที่พอคิดว่าจารู้มาช่วยเราทีเกิดมาไม่เคยพบเคยเจอ - -
    ปล.ขอบคุณที่เข้ามาอ่านละเข้ามาช่วยบอก ล่วงหน้านะ

งง ครับ แต่ที่ดูสงสัยจะไวรัสอีกแล้วล่ะครับ มีอาการอย่างอื่นผิดปกติอีกมั้ยนอกจากเวลาเปิดโปรแกรมที่ต้องคลิ้กขวาแล้ว open อ่ะ คล้ายๆ กับไวรัสเฟรชชี่ที่ติดมากับพวก flash drive โปรแกรม NOD32 มันจะเฉยเมยกับไวรัสตัวนี้ด้วย
    เป็นไปได้ลองลงแอนตี้ไวรัสตัวอื่นดุนะ ที่แนะนำก็ AVG, Symantec Antivirus(ไม่ใช่ นอร์ตั้นนะ) แล้วก็ถ้ามี flash drive ให้ลบข้อมูลทิ้งให้หมดเลย ถ้าข้อมูลสำคัญก็ลงแอนตี้ไวรัสตัวที่บอกไป+อัพเดทไวรัสตัวล่าสุดด้วย แล้ว scan ตัว flash drive แต่ว่าตัวไหนที่ติดไวรัสต้องลบทิ้งอย่างเดียวนะครับ repair ไม่ได้ ให้ทำใจไว้ด้วย

Comment

ลบออฟฟิซทิ้งเลย- -

Comment

Originally posted by Drunkman View Post
        งง ครับ แต่ที่ดูสงสัยจะไวรัสอีกแล้วล่ะครับ มีอาการอย่างอื่นผิดปกติอีกมั้ยนอกจากเวลาเปิดโปรแกรมที่ต้องคลิ้กขวาแล้ว open อ่ะ คล้ายๆ กับไวรัสเฟรชชี่ที่ติดมากับพวก flash drive โปรแกรม NOD32 มันจะเฉยเมยกับไวรัสตัวนี้ด้วย
        เป็นไปได้ลองลงแอนตี้ไวรัสตัวอื่นดุนะ ที่แนะนำก็ AVG, Symantec Antivirus(ไม่ใช่ นอร์ตั้นนะ) แล้วก็ถ้ามี flash drive ให้ลบข้อมูลทิ้งให้หมดเลย ถ้าข้อมูลสำคัญก็ลงแอนตี้ไวรัสตัวที่บอกไป+อัพเดทไวรัสตัวล่าสุดด้วย แล้ว scan ตัว flash drive แต่ว่าตัวไหนที่ติดไวรัสต้องลบทิ้งอย่างเดียวนะครับ repair ไม่ได้ ให้ทำใจไว้ด้วย
        อืมๆ จาลองดูนะ

Comment

Originally posted by gounut1 View Post
          ลบออฟฟิซทิ้งเลย- -
          ก็ว่าจะทำอยู่แหละแต่หาต้นตอไม่เจอไม่รู้มันอยู่ในไหนกดดูก็ไม่เจองงมากมาย

Comment

ทำทุกหนทางแล้วไม่ได้เลย
            อยากทราบว่ามันเป็นเพราะไรไวรัสหรือเป็นที่โปรแกรม
            ถ้าเป็นที่โปรแกรมมีทางแก้ไหม? ตอบด้วยนะขอร้องๆ

Comment

ถอนออฟฟิตออกแล้วค่อยลงใหม่ครับ.. โปรแกรมออฟฟิตไม่สมบูรณ์ครับ

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                ถอนออฟฟิตออกแล้วค่อยลงใหม่ครับ.. โปรแกรมออฟฟิตไม่สมบูรณ์ครับ
                หาที่อยู่ของออฟฟิตไม่เจอง่าไม่รู้อยู่ให้กดคลิกขวาก็ไม่เห็นทำไงเด - -

Comment

Working...
                X