Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี VGA Card ตัวไหนบ้างคับที่ Support HDMI บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี VGA Card ตัวไหนบ้างคับที่ Support HDMI บ้างคับ

คือผมซื้อ Monitor ที่มันมี HDMI อะคับของ HP

มันมีการ์ดตัวไหนบ้างครับที่มัน รองรับ HDMI อะคับ

เท่าที่รู้ ATI Series 2400,2600,2900 ครับ ตัวการ์ดรองรับ HD Audio และมี DVI to HDMI มาให้ แต่สายคงต้องซื้อเอง ถ้าเอาแค่ภาพ ต่อเป็น DVI ก็พอ แต่ถ้าจะเอาเสียงออกจอด้วยก็ต้อง HDMI

Comment

Originally posted by xxxxxz View Post
      เท่าที่รู้ ATI Series 2400,2600,2900 ครับ ตัวการ์ดรองรับ HD Audio และมี DVI to HDMI มาให้ แต่สายคงต้องซื้อเอง ถ้าเอาแค่ภาพ ต่อเป็น DVI ก็พอ แต่ถ้าจะเอาเสียงออกจอด้วยก็ต้อง HDMI
      แล้วรุ่นไหนแรงสุดครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ

Comment

2900XT DDR4 1GB เเรงสุด ณ เวลาปัจจุบันนี้ครับ ราคาเกือบ 20K ครับ

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
          2900XT DDR4 1GB เเรงสุด ณ เวลาปัจจุบันนี้ครับ ราคาเกือบ 20K ครับ
          เอาราคาประมาณ หมื่นกว่าๆอะครับ

แล้วก็ ขอรุ่นที่มันรองรับ HDMI ด้วยนะครับ

Comment

ลองดูตัวนี้ครับ

HD2900XT, 512MB DDR3, HDMI 600/1400 MHz 14,900 บาท

Comment

รึไม่ก็ 2900Pro DDR3 DDR4 10000-12000 ตามลำดับครับ

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
                ลองดูตัวนี้ครับ

HD2900XT, 512MB DDR3, HDMI 600/1400 MHz 14,900 บาท
                ตัวนี้ถ้าเทียบกับ Geforce อะคับจะประมาณรุ่นไหน

พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยคับ ขอบคุณครับ

Comment

ราคาปัจจุบันคือ 20k ใช่ไหมครับ

Comment

ลองดูตัวนี้ครับ เพราะตอนนี้เท่าที่รู้ ATI 2xxx series เท่านั้นที่ support HDMI

ตัวนี้เป็นตัวแปลง DVI+HD audio to HDMI (ถ้าท่านมี vga dvi+sound ที่มี optical out)

http://www.macrocare.co.th/cypress/cp-268.php

Comment

2600XT DDR4 ก็พอได้นะครับ ลองมองไว้เป้นตัวเลือก็ได้ครับผม ไม่ต้องเอาแรงที่สุดก็ได้ครับเอาที่เราใช้งานได้คุ้มค่าก็โอเคครับ แล้วแต่ ท่านครับเลือกเอาครับ มีหลายรุ้น

Comment

Originally posted by ham43069 View Post
                        ตัวนี้ถ้าเทียบกับ Geforce อะคับจะประมาณรุ่นไหน

พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยคับ ขอบคุณครับ
                        ถ้าจะเอา HDMI ตอนนี้ Geforce 8XXX ยังไม่มีตัวใหนรองรับ HDMI ครับ ถ้ามีก็ GALAXY 7900GS แต่เรื่องภาพก็สู้ ATi ไม่ได้ครับ ถ้าจะเอาราคาถูกคุ้มค่า HD2600 เป็นตัวเลือกที่ดีครับ ถ้าจะเอาเล่นเกมด้วยก็ HD2900Pro-XT ครับ

Comment

Originally posted by IX View Post
                          ถ้าจะเอา HDMI ตอนนี้ Geforce 8XXX ยังไม่มีตัวใหนรองรับ HDMI ครับ ถ้ามีก็ GALAXY 7900GS แต่เรื่องภาพก็สู้ ATi ไม่ได้ครับ ถ้าจะเอาราคาถูกคุ้มค่า HD2600 เป็นตัวเลือกที่ดีครับ ถ้าจะเอาเล่นเกมด้วยก็ HD2900Pro-XT ครับ
                          HD2900Pro-XT ไอตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                          X