Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดงบ 100k ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดงบ 100k ให้ทีครับ

อยากรู้ว่าราคา 100k นี้จะจัดได้ขนาดไหน พดดีจะซื้ออยู่ครับ เคสอลูมิเนียม ไม่รวมจอนะครับ ก็ไม่มีอะไรมากครับ เอาไว้เล่นเกมส์ เปิดบอท แล้วก็ ทำพวกกราฟฟิค แล้วก็โปรแกรมอื่นๆอีกนิดหน่อย เน้น ค่าย Asus CPU Intel นะครับ รบกวนพี่ๆจัดมาทีครับ
    (ถ้า กระทู้นี้ผมเปิดมาแล้วมีการโต้ตอบรุนแรง เจ้าของเว็บลบกระทู้ได้เลยครับ)
    Last edited by kujaba_007; 14 Jan 2008, 15:40:17.

แล้วรู้คร่าวๆใหมครับ ว่า งานและ อุปกรณืที่ต้องใช้ ให้เหมาะกัน มันประมาณใหนครับ

ผมได้ถามแบบกวนๆนะครับ และ อยางทราบเบื้องต้นว่า ท่าน ต้องการ ประมาณใหน และงานท่าน ต้องเสียงเงินให้ครบ 100000 ใหม

ยินดีช่วย

Comment

เปิดบอท!! ผมว่าจะใช้เครื่องราคาแสนเล่นเกมทำภาพCGอันนี้เหมาะแต่จะเอาใว้เปิดบอทด้วยนี่ ผมว่าเอาเงินไปชื้อเครื่องสักหมื่นบาทใว้เปิดบอทแทนอีกเครื่องดีกว่า

Comment

ท่าทางจะเงินเหลือ -*-

เอาเครื่องดีๆสัก 1.5-2 หมื่น แล้วเก็บตังไว้เติมบอทดีกว่ามั้ยครับ

Comment

ชื่อ user มันคุ้นๆแหะ

Comment

เด่วจัดสนองตัณหา(เกรียน)ให้นะครับ ขำ ๆ

QX9650 39000.-
            Maximus Formula 9990.-
            HD3870-OC CF 16000.-
            250GB SATA-II 16MBx2 raid0 5000.-
            Gskill 4PQ/800 4GB(2GBx2) 6800.-
            DVD 1190.-
            CASE COSMOS 8900.-
            PSU TG-BZ800 800W 7200.-

รวม ๆ แล้วประมาณ 90k ปลาย ๆ

ราคารวม ๆ จาก JEDI TKCOM BUSITEK นะครับ

ซื้อเสร็จอย่าลืมเอาไปอวดคุณพ่อคุณแม่นะครับ ว่าซื้อ จตุคอร์ แรมเทพ มาเปิดบอท
            ขำ ๆ นะ

Comment

โอ้ ....

Comment

ผมล่ะเสียดายเงินแทนเลย เป็นเราแค่พอใช้ก็มากพอแย้ว

Comment

อย่าลือซื้อนะครับ คุณ kujaba_007 แล้วอย่าลืมเอาผลเทสมาให้ดูด้วยนะครับ
                  ซื้อเร็วๆ นะครับ จะรอดูผล

Comment

ง่า

เสียดายกะตังจังซื้อซัก 30-40K ก็พอแร้วมั่ง คอมราคาเดี๊ยวนี้ตกไวพอๆ กับมือถือ ยักงบไว้ซื้อเครื่องอีกซัก 23 ปีหน้าดีกว่าไหม ด้วยความหวังดี

Comment

Originally posted by kujaba_007 View Post
                      อยากรู้ว่าราคา 100k นี้จะจัดได้ขนาดไหน พดดีจะซื้ออยู่ครับ เคสอลูมิเนียม ไม่รวมจอนะครับ ก็ไม่มีอะไรมากครับ เอาไว้เล่นเกมส์ เปิดบอท แล้วก็ ทำพวกกราฟฟิค แล้วก็โปรแกรมอื่นๆอีกนิดหน่อย เน้น ค่าย Asus CPU Intel นะครับ รบกวนพี่ๆจัดมาทีครับ

--------------------------------------------------------------------------------

ซื้อมาแล้วผมขอยืมมาเล่น Mario หน่อยนะครับท่าทางจะลื่นน่าดูเลยครับ

Comment

งบ1แสน ไม่ต้องถามละมั้งครับ :P
                        ไปร้าน บอก ....
                        "เพ่ ผมขอ asus+intel เอาดีสุด งบแสน จัดมา"

Comment

และัแล้วเจ้าของกระทู้ก็หายไปตามสายลม

Comment

ถ้าซื้อมาเทสให้ดูหน่อย อยากเห็น

Comment

Originally posted by ScryptZ View Post
                              เด่วจัดสนองตัณหา(เกรียน)ให้นะครับ ขำ ๆ

QX9650 39000.-
                              Maximus Formula 9990.-
                              HD3870-OC CF 16000.-
                              250GB SATA-II 16MBx2 raid0 5000.-
                              Gskill 4PQ/800 4GB(2GBx2) 6800.-
                              DVD 1190.-
                              CASE COSMOS 8900.-
                              PSU TG-BZ800 800W 7200.-

รวม ๆ แล้วประมาณ 90k ปลาย ๆ

ราคารวม ๆ จาก JEDI TKCOM BUSITEK นะครับ

ซื้อเสร็จอย่าลืมเอาไปอวดคุณพ่อคุณแม่นะครับ ว่าซื้อ จตุคอร์ แรมเทพ มาเปิดบอท
                              ขำ ๆ นะ
                              ขอโทษนะครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะว่าผมรบกวนให้ให้พวกคุณจัดสเปกให้หน่อยถ้าไม่พอใจหรือว่าไม่อยากจะบอก หรือยังงัยก็ไม่ตอบเสรือกตอบนะ แล้วที่สำคัญผมจะจัดราคาเท่าไรมันก็เงินผม ไปหนักหัวหระบาลบิดาคุณหรืองัย ผมมีเงินที่จะซื้อ แล้วคุณละมีปัญญาไหม ราคา100k มันอาจจะเวอร์ แต่ผมก็บอกไปแล้วนิ ว่า เอาไว้เล่นเกมส์ เปิดบอท แล้วก็ ทำพวกกราฟฟิค ถ้าคุณบอกว่าซื้อเครื่อง ราคา 50k ผมก็รู้อยู่แล้วว่ามันเปิดได้ แต่ผม อยากจะได้ราคาประมาณนี้แล้วไปหนักส่วนไหนของคุณ ส่วนที่คุณว่าเกรียน นั้น ผมหรือคุณครับ อย่ามาทำเป็นอวดฉลาดมากนักเลยครับ ไม่มีใครเก่งเกินใครหรอกครับ (ขอโทษเจ้าของเว็บด้วยนะ ถ้าผมโพสคำพูดที่มันแรงไป เนื่องจากทางคนตอบแรงมาก่อน) ขำๆ ครับ เช่นกันนะ ปล.สเปกที่คุณจัดนั้น ผมไม่อยากจะเอ๋ยอะไรมากนะ แต่ที่ผมดูๆ ไว้ก็เป็น DDR3 เป็น DDR2 คงไม่คิดจะซื้อนะ ขำๆ
                              Last edited by kujaba_007; 14 Jan 2008, 15:47:08.

Comment

Working...
                              X