Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามสเปคที่ใช้เล่น Crysis ด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามสเปคที่ใช้เล่น Crysis ด้วยคับ

ผมเอา Crysis มาลงหลังจากที่เปิดไปพอจบ Movies แล้วกำลังจะเข้าเล่นปรากฏว่าเครื่อง restart เอง งง ครับ เลยเอาโปรแกรม Probe II มาลง แล้วลองเข้าเกมส์ใหม่ ปรากฎว่า อุณหภูมิ CPU ปาเข้าไป เกิน 65 c แสดงว่าสเปคนี้ไม่สามารถเล่นได้ใช่หรือเปล่าครับ อุณหภูมิ ร้อนมากแบบนี้มีวิธีลดบ้างหรือเปล่าครับ หรือว่าทำยังงัยให้มันไม่ร้อนขนาดนี้ครับ ขอบคุณมากครับ

(กำ.... ตอนนี้ก็ได้แต่นั่งดูแผ่น ซื้อมาแต่เล่นมะได้ T_T )

CPU : AMD Athlon X2 5000+
    VGA : ASUS EN 8600 GT ........ 256 DDR3
    Ram : DDR2 2 GB Buss 800
    ENERMAX 350 watt
    HD : 160 GB
    Last edited by kungnok; 4 Mar 2008, 19:36:41.

ไม่น่าเกี่ยวกับเกมน่าจะเกี่ยวกับระบบระบายอากาศ

Comment

ใช้ PSU อะไร กี่ Watt นะ

Comment

ไฟอาจไม่พอ หรือ มีอุปกรณ์ตัวใดตัวหนึ่งร้อน

Comment

ดัน

Comment

บอกสเป็คละเอียดกว่านี้ก็ดีนะครับ เอาหมดเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ใช้ PSU อะไร กี่ Watt นะ
              PSU ENERMAX 350 Watt ครับ

Comment

Originally posted by kungnok View Post
                PSU ENERMAX 350 Watt ครับ
                น่าสงสัยที่สุด
                ลองไปยืม PSU ของคนอื่นมาลองใส่เทสดูนะ เอา Watt เยอะๆ หน่อย มียี่ห้อๆ ที่ Watt เต็มด้วยนะ 400 Watt UP

Comment

PSU ต่ำไปรึปะคับ ??

ผมก็พึ่งรู้นะว่า 5000+ ทำไปถึง 65 เลย ---> ใช้ซิ้งค์เดิมๆ หรือ OC ปะคับ

Comment

ผมใช้PSU350W กิ๊กก๊อกของเดลต้า+XFX 8600GT xxx Zalman
                    HDD IDE 1ลูก DVD-RW IDE 1อัน Soundcard SB0100 1ช่อง
                    E2180 @3.2 Ram 1*2GB 800@1000 MSI P35 Neo2 พัดลม4ตัว
                    ยังเล่นเกมจบไปหลายเกมแล้วครับ ผมเลยคิดว่าไม่น่าเป็นที่PSUแน่ๆ

Comment

Originally posted by optimum View Post
                      PSU ต่ำไปรึปะคับ ??

ผมก็พึ่งรู้นะว่า 5000+ ทำไปถึง 65 เลย ---> ใช้ซิ้งค์เดิมๆ หรือ OC ปะคับ
                      เรื่อง PSU ผมไม่ทราบครับ แต่ว่า CPU 5000+ ใช้ ซิ้งค์เดิมๆเลยครับ

Comment

Working...
                      X