Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้windows vista ถ้าใส่แรม4GB จะเห็นถึง4GB หรือปล่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้windows vista ถ้าใส่แรม4GB จะเห็นถึง4GB หรือปล่าวคับ

ถ้าใช้windows vista ถ้าใส่แรม4GB จะเห็นถึง4GB หรือปล่าวคับ เหมือนเคยอ่านเจอว่ามันจะเห็น3-3.5 GB หรือว่าอันนี้คือใน XP หรอคับ

ถ้าvista เห็นคับ

Comment

vista 64 bit เท่านั้นครับ 32 ก็เห็นไม่ครบ

Comment

แล้วเราจะรู้ได้งัยคับว่าเป็นวิสต้า64 หรือ32 บิต
        ถ้าซื้อ nb แล้วซื้อ osแท้ เราจะได้ตัว64 หรือ32บิต
        แล้วตัวไหนดีกว่ากันหรอคับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
          vista 64 bit เท่านั้นครับ 32 ก็เห็นไม่ครบ
          ตามนั้นครับ เอาเสี่ยบอกหน่อยดิ ว่าเราจะรู้ได้ไงว่าตัวไหน32 ตัวไหน64 อ่า พอดี มีอยู่(โหลดbitมา)
          แต่ไม่ได้ดูตอนโหลดว่าเขาบอกไว้เท่าไหร่ ถ้าเรายังไม่ได้ลงนี่จะรูได้ป่ะ
          รูแต่ว่าเป็น vista ultmate อ่า

Comment

Originally posted by saksith View Post
            ตามนั้นครับ เอาเสี่ยบอกหน่อยดิ ว่าเราจะรู้ได้ไงว่าตัวไหน32 ตัวไหน64 อ่า พอดี มีอยู่(โหลดbitมา)
            แต่ไม่ได้ดูตอนโหลดว่าเขาบอกไว้เท่าไหร่ ถ้าเรายังไม่ได้ลงนี่จะรูได้ป่ะ
            รูแต่ว่าเป็น vista ultmate อ่า
            มันจะบอกครับ ตอนลง ว่า x86 หรือ x64

Originally posted by n0BITa View Post
            แล้วเราจะรู้ได้งัยคับว่าเป็นวิสต้า64 หรือ32 บิต
            ถ้าซื้อ nb แล้วซื้อ osแท้ เราจะได้ตัว64 หรือ32บิต
            แล้วตัวไหนดีกว่ากันหรอคับ
            99.99% ครับมา 32bit แน่ๆ

Comment

หากลง Window Vista SP1 32bit
              ก้อเห็นแรมเต็ม 4 กิ๊ก ม่ายช่ายหรอครับ

พอดีเครื่องที่เป็น 4 กิ๊กของผม ดันเอา XP ลงไว้หมดอ่ะ
              เรยไม่ค่อยแน่ใจแหะ

Comment

vista ....... sp1 32 bit เหนแรมครบ 4 กิ๊กครับ แต่ใชงานครบหรือปล่าว ไม่รู้ครับ

Comment

นอกประเด็นหน่อยนะครับ คือว่า ถ้าลง64แล้วมันไวขึ้นรึป่าวครับ แล้วลงโปี32ได้ป่ะ

Comment

แล้ววิสต้า 32 บิต เนี่ย ใช้แรมได้กี่กิ๊ก เอาแบบใส่ได้สูงสุดที่เอามาใช้ได้ 3กิกมันจะใช้หมดมั้ย

Comment

Originally posted by tackwatt View Post
                      นอกประเด็นหน่อยนะครับ คือว่า ถ้าลง64แล้วมันไวขึ้นรึป่าวครับ แล้วลงโปี32ได้ป่ะ
                      เท่าๆ ที่ลองๆ ใช้ดูมาระยะหนึ่งไม่รู้สึกว่าเร็วขึ้น นะ (XP 32-bit vs Vista 64-bit)
                      แต่มีใว้โชว์เท่ๆ ว่าเครื่องเราเป็น Vista 64-bit (ใช้แล้วสาวๆ ติดตึมมมม)

Comment

ดูใน Bios ครับถ้าเห็นแปลว่าใช้ได้

Comment

มันจะลงโปรแกรม 32 bit ได้ป่ะครับ ถ้าลงvista 32bit

Comment

SP1 ขึ้นไปครับ

Comment

แล้วแต่ Chipset แล้วแต่ MB Windows ก็ด้วย

ปัจจัยหลายอย่างครับ

Originally posted by baraqkak View Post
                              ดูใน Bios ครับถ้าเห็นแปลว่าใช้ได้
                              บางทีในไบออสเห็นแต่ถ้า OS ไม่รับ ก็เข้าไม่ไ้ด้นะคับ

Comment

Working...
                              X