Announcement

Collapse
No announcement yet.

T2200HD สายDVIมีปัญหาตอนลดReso แล้วไม่เต็มจอในเกมมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• T2200HD สายDVIมีปัญหาตอนลดReso แล้วไม่เต็มจอในเกมมั้ย

เคยอ่านเจอว่าตอนลดreso ถ้าใช้DVI จะมีขอบดำในเกม

อยากรุ้ว่ายังเป็นอยู่รึป่าว

แล้วSAMSUNG 2233SWเป็นมั้ย

แล้วแต่ว่าท่านต้องการให้ภาพได้สัดส่วนอยู่ตลอดไหม?
    T2200HD รู้สึกว่าจะ Scaling เองไม่เป็น ต้องให้การ์ดจอจัดการให้ (รู้สึกว่ากับ Nvidia จะไม่เจอปัญหานะ)
    แต่กับ ATi เป็นกันหลายคนอยู่

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=6454834

ส่วนตัวชอบแบบ ให้มันรักษาสัดส่วนไว้ครับ โดยจะมีขอบดำด้านข้าง แต่ด้านแนวตั้งจะเต็มตลอด
    แต่้ถ้าเป็นความละเอียด 16:9 จะเต็มจอครับ(เพราะสัดส่วนมันได้พอดี)
    โดยปรับใน Driver แบบนี้

2233SW รู้สึกว่าจะ Scaling เองมั้ง?

Comment

แสดงว่า ถ้าปรับ reso ที่ตํ่ากว่า 1920x1080

แต่ยัง 10:9 ภาพก็ยังเต็มจอใช่มะ

Comment

Originally posted by nunyoufo View Post
        แสดงว่า ถ้าปรับ reso ที่ตํ่ากว่า 1920x1080

แต่ยัง 10:9 ภาพก็ยังเต็มจอใช่มะ
        แล้วแต่ว่าการ์ดจอค่ายไหน และปรับใน Driver ไว้อย่างไรครับ

Comment

ของผม ati3650top driver 9.4 จอ t2200hd
          ต่อให้ปรับลดต่ำลงน้อยกว่า 1920*1080 ทั้งนอกเกมส์และในเกมส์ ก็มีขอบดำคับ

Comment

Working...
          X