Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาเกมที่กินMemVGA เยอะๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาเกมที่กินMemVGA เยอะๆหน่อยครับ

เกม Sniper Warrior 3 เล่นแล้วหลุดบ้าง กระตุกบ้าง เช็คเมมเครื่องก็เหลือๆ แต่ไปดู Gpu-Z Mem vga วิ่งเต็มๆ
    ตอนนี้ใช้ Gtx670 2gb ใบเดียว เลยเกิดความคิดว่า ถ้าเอา GTX670 มา SLi จะดีมั้ย RamVGA จะรวมกันเป็น 4GB รึป่าวครับ หรือจะไปหา 1050Ti 4gb ใบเดียว ถ้ามองเรื่องราคา ลงทุน SLi จะใช้เงินน้อยกว่า 1050Ti ใบเดียวครับ แนะนำหน่อยครับ

Sent from my SM-N910C using Tapatalk

ไม่รวมครับยัง 2gb เหมือนเดิม

Comment

Originally posted by haruhiko View Post
      ไม่รวมครับยัง 2gb เหมือนเดิม
      4gb ใบเดียวดีกว่าใช่มั้ยครับ

Sent from my SM-N910C using Tapatalk

Comment

Originally posted by DanGeRousT0y View Post
        เกม Sniper Warrior 3 เล่นแล้วหลุดบ้าง กระตุกบ้าง เช็คเมมเครื่องก็เหลือๆ แต่ไปดู Gpu-Z Mem vga วิ่งเต็มๆ
        ตอนนี้ใช้ Gtx670 2gb ใบเดียว เลยเกิดความคิดว่า ถ้าเอา GTX670 มา SLi จะดีมั้ย RamVGA จะรวมกันเป็น 4GB รึป่าวครับ หรือจะไปหา 1050Ti 4gb ใบเดียว ถ้ามองเรื่องราคา ลงทุน SLi จะใช้เงินน้อยกว่า 1050Ti ใบเดียวครับ แนะนำหน่อยครับ

2+2 = 2

k ?

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
          2+2 = 2

k ?
          K= ?
          คืออะไรเหรอครับ

Comment

Originally posted by DanGeRousT0y View Post
            K= ?
            คืออะไรเหรอครับ

OKยัง หน่ะครับ

เวลาพิมพ์สั้นๆ มันก็จะเหลือ k? นี่แหละ

Comment

4gb ใบเดียวดีกว่าใช่มั้ยครับ

ใช่แล้วครับเอาใบเดียวแรมเยอะๆดีกว่า ยิ่งเล่นที่รายละเอียดเยอะยิ่งกินเยอะตาม

Comment

Originally posted by Gintama023 View Post
                OKยัง หน่ะครับ

เวลาพิมพ์สั้นๆ มันก็จะเหลือ k? นี่แหละ
                อ่อครับ 555

Originally posted by คิม View Post
                ใช่แล้วครับเอาใบเดียวแรมเยอะๆดีกว่า ยิ่งเล่นที่รายละเอียดเยอะยิ่งกินเยอะตาม
                ครับผม ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ 960 2gb 2ตัว เล่นเกม เห็นแรมเป็น 4gb ครับ

Comment

จากประสบการณ์ ตรง

VGA ที่ MEM เยอะกว่าช่วยให้ภาพสวยขึ้นแบบ ชัดเจน
                    เพราะ mem 2GB ก็เล่นได้ไม่กระตุก ปรับสุดได้ก็จริง แต่สุดท้ายเกมมันไปลด detail ภาพ เอง
                    4GB จริงๆ ก็ไม่พอด้วยสำหรับบางเกม

forza3 กินเกิน 5GB บ่นให้ฟัง

Comment

Originally posted by nongthank View Post
                      ผมใช้ 960 2gb 2ตัว เล่นเกม เห็นแรมเป็น 4gb ครับ
                      จริงดิ ผมก็หาข้อมูลส่วนใหญ่ก็เห็นเท่าเดิมนะครับ พอจะบอกสเป็กเครื่องของท่าน หน่อยได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                        จากประสบการณ์ ตรง

VGA ที่ MEM เยอะกว่าช่วยให้ภาพสวยขึ้นแบบ ชัดเจน
                        เพราะ mem 2GB ก็เล่นได้ไม่กระตุก ปรับสุดได้ก็จริง แต่สุดท้ายเกมมันไปลด detail ภาพ เอง
                        4GB จริงๆ ก็ไม่พอด้วยสำหรับบางเกม

forza3 กินเกิน 5GB บ่นให้ฟัง
                        ลังเลอยู่เหมือนกันครับ อนาคต เผลอๆเกมOffline กินเมมขั้นต่ำ 4gb กันหมด

Comment

Working...
                        X