Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพช่วยหน่อยนะครับ ใส่ HDD เพิ่มมองไม่เห็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพช่วยหน่อยนะครับ ใส่ HDD เพิ่มมองไม่เห็น

ท่านเทพช่วยหน่อยนะครับ ใส่ HDD เพิ่มมองไมเห็น HDD ในมายคอมอะครับ คือว่าผมไช้ HDD 80G อยูแล้วซื้อ 500G มาใส่แล้วมองใน ไบออสเห็น ซื้อรุ่น HDD 500G แต่พอเข้าวินโดว์มากดดูที่มายคอมไม่เห็นมีขึ้นเลยอะครับ ท่านเทพช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ

ไม่ใช่เทพแต่มาขอเดา ไม่แน่ใจว่ามันต้องตั้งจั้มเปอร์ไม๊นะครับแต่ถ้าเป็น500Gbก็น่าจะเป็นS-ATAน่าจะไม่ต้องตั้ง
    ลองลงวินโดวในตัว500Gแล้วตั้งจั้มเปอร์ในตัว80Gให้เป็นslaveดูครับ เดี๋ยวรอเทพมาตอบแบบกระจ่างๆแล้วกัน

Comment

format หรือยังอะท่าน

Comment

Originally posted by audiophile View Post
        ไม่ใช่เทพแต่มาขอเดา ไม่แน่ใจว่ามันต้องตั้งจั้มเปอร์ไม๊นะครับแต่ถ้าเป็น500Gbก็น่าจะเป็นS-ATAน่าจะไม่ต้องตั้ง
        ลองลงวินโดวในตัว500Gแล้วตั้งจั้มเปอร์ในตัว80Gให้เป็นslaveดูครับ เดี๋ยวรอเทพมาตอบแบบกระจ่างๆแล้วกัน
        จะรองทำดูนะคับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by MadDog99 View Post
          format หรือยังอะท่าน
          ยังไม่ได้ format เลยครับ

Comment

คลิกขวา มายคอม---เข้า manage---เข้าไปที่หัวข้อ disk management----แล้วลองดูว่าเจอไม้-----ถ้าเจอไดรืมันจะดำๆ แล้วก้จัดการเลย

Comment

Originally posted by ชายลมโชยสาวโหยหา View Post
              คลิกขวา มายคอม---เข้า manage---เข้าไปที่หัวข้อ disk management----แล้วลองดูว่าเจอไม้-----ถ้าเจอไดรืมันจะดำๆ แล้วก้จัดการเลย
              ผมทำตามท่านไดร์มาแล้วครับ แต่กดเข้าไดร์ไม่ได้ขึ้นแบบนี้อะครับ - -*

Comment

ฟอเเมตยังละครับ

Comment

แสดง ว่าได้เข้าไปที่หัวข้อ disk management แล้วเจอ HD500GB ใช่ไม่ ครับ

แต่พอจะ xxx กับมันแล้วก้ขึ้นดังรูปใช่ไม้ครับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ ต้องฟอแมตครับ - -* ผมแบ่งเป็น สองไดร์ ครึ่งๆ

Comment

เปลี่ยนคำขอบคุณ เป็น บ้านซักหลัง รถซักคัน เมียซัก 10 คน

คงไม่มากไป

Comment

Originally posted by ชายลมโชยสาวโหยหา View Post
                        เปลี่ยนคำขอบคุณ เป็น บ้านซักหลัง รถซักคัน เมียซัก 10 คน

คงไม่มากไป
                        เอางั้นเลยนะท่าน อิ อิ

Comment

คงไม่มากไป

Comment

Working...
                          X