Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมประภทC&C3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมประภทC&C3

ถ้าเน้นไปที่เกมแบบ C&C3 เราควรต้องเน้นที่ CPU หรือ GPU หรือ RAM มากกว่ากัน
    ถ้าจัดอันดับความสำคัญ ของของ3ชิ้นนี้
    1.เรียงความสำคัญจากอะไรก่อนหลังดี
    2.CPU ถ้าพูดถึงในราคา 6500 ระหว่าง E8500 กับ Q6600 อันไหนเหมาะกับเกมนี้มากกว่ากัน
    3.GPU ต้องเน้นมากแค่ไหน จอW19 ปรับภาพแบบกลาง+ไม่ถึงสูงสุด
    4.RAM ขอคำแนะนำเพิ่มเติม

ปัญหาตอนนี้คือเวลาเล่นแล้วมียูนิทเยอะๆมันเริ่มช้า อยากให้มันลื่นๆมากกว่านี้เวลายูนิทเยอะๆควรเน้นที่อะไรดี

สเปคที่ใช้อยู่สเปคเป็นยังไงครับ

Comment

เครื่องผม q66 2gb 8800gt cc3 kane wrath กะตุกไม่เป็น

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
        สเปคที่ใช้อยู่สเปคเป็นยังไงครับ
        E5200
        8600/256ddr3
        ram kingtion 667 2G 1ตัว
        aaks320/16m

ตามนี้เลยจ้า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          เครื่องผม q66 2gb 8800gt cc3 kane wrath กะตุกไม่เป็น
          ของผมมันไม่ถึงกับกระตุกนะ แต่เวลาถ้าเล่นเกมยาวๆยูนิทเยอะๆแล้วมันรู้สึกว่าหน่วงๆช้าลงกว่าตอนเริ่มอะเลยอยากจะให้มันลื่นกว่านี้หน่อยแต่ไม่รู้ว่าควรดูที่ชิ้นไหนดี

Comment

86gt 128bit ก็อืดเดะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              86gt 128bit ก็อืดเดะ
              ครับขอบคุณมากครับ
              ความเข้าใจผมตอนแรกคิดว่าปรับไม่สุดเลยไม่น่าจะเกี่ยวกับGPUเท่าไหร่ แปลว่าตัว128บิทนี่มาอันดับแรกเลยใช่ไม๊ครับ จะได้เริ่มเล็ง256bit

Comment

เหอๆ สเปคเดียวกัน

Comment

ผมว่าต้องอัด Q6600 แล้วล่ะกับแรมเพิ่มอีก 2G ครับ

Comment

Originally posted by amnuaymp View Post
                    ผมว่าต้องอัด Q6600 แล้วล่ะกับแรมเพิ่มอีก 2G ครับ
                    เง้อ ตกลงที่การ์ดจอ หรือCPu หรือ Ramนิ

Comment

ของผม
                      cpu c2d e4600
                      ram 2 g
                      vga 8600 gts

เล่นยูริ2 ยังมีกระตุกเลยครับ เวลาโดนนิวเคลียหรือฐานระเบิด จะมีสะดุดหรือกระตุกบ้างครับ

Comment

แนะนำ 8800GT ขึ้นไปครับรับรองลื่นหัวแตก

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
                          เง้อ ตกลงที่การ์ดจอ หรือCPu หรือ Ramนิ

การ์ดจอ อย่างเดียวแหละ cpu ram เทพแล้ว

Comment

ขอบคุณทุกคนเลยคราบ เก็บตัง8800 ตังๆๆๆๆ

Comment

แรมไม่พอมากกว่าคับ
                              ผมใช้ vista เล่น ถ้าเล่น map ใหญ่ๆ ทะลุ 2G ครับ
                              เคยใช้ 8600gts ก็เล่นได้ดีแล้วนะ

Comment

Working...
                              X