Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนการ์ดจอแนะนำ ด้วยครับ i5 2500K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยนการ์ดจอแนะนำ ด้วยครับ i5 2500K

เสปคตอนนี้นะครับ
    cpu i5 2500K OC@4.5MHz
    VGA Nvidia GTX 580
    ram ddr3 kinton 4g/1600
    mb Gigabyte P67a-UD7-B3
    psu 850w
    windows 7 32bit
    - อยากเปลี่ยนการ์ดจอเป็น GTX 980 (แนะนำยี่ห้อด้วยครับ) CPU จะไหวไหม
    - อยากอัพเกรดแรม เพิ่มและเปลี่ยนเป็นวินโดว 64บิท(32บิทเล่นcall of duty ภาคใหม่ๆไม่ได้แล้ว) แนะนำทีครับว่า อัพRAMเป็น16หรือ 32 g ดี RAM ผมOC ไม่ค่อยเป็นขอยี่ห้อธรรมดาพอไม่ต้องแรงมาราคาถูกๆดีๆ
    - แล้วwindows ใช้ windows 7 64 bit หรือ windows 8 64bit ไปเลยดีครับ

คอมเล่นเกม 16ก็พอนะ

คิดไรไม่ออกหยิบkingstonครับ

Comment

Comment

Originally posted by cediara View Post
        เสปคตอนนี้นะครับ
        cpu i5 2500K OC@4.5MHz
        VGA Nvidia GTX 580
        ram ddr3 kinton 4g/1600
        mb Gigabyte P67a-UD7-B3
        psu 850w
        windows 7 32bit
        - อยากเปลี่ยนการ์ดจอเป็น GTX 980 (แนะนำยี่ห้อด้วยครับ) CPU จะไหวไหม
        - อยากอัพเกรดแรม เพิ่มและเปลี่ยนเป็นวินโดว 64บิท(32บิทเล่นcall of duty ภาคใหม่ๆไม่ได้แล้ว) แนะนำทีครับว่า อัพRAMเป็น16หรือ 32 g ดี RAM ผมOC ไม่ค่อยเป็นขอยี่ห้อธรรมดาพอไม่ต้องแรงมาราคาถูกๆดีๆ
        - แล้วwindows ใช้ windows 7 64 bit หรือ windows 8 64bit ไปเลยดีครับ
        เกม แรม 16 GB เอายู๋

หา SSD มาใส่ดีกว่านะ

Comment

Spec ใกล้เคียงของเก่าผม 2600k+ 590 ตอนนี้เปลี้ยนมาเป็น 980 เล่นเกมสบาย เย็นขึ้นด้วย

Comment

Comment

win8.1 64bit เลยครับ

Comment

Win 8.1 64 bit
                RAM 8GB ถ้างบจำกัด 16GB ถ้างบเหลือ
                Galax GTX 980 HOF
                SSD Sitaking ใน Lazada 240-480GB ตามงบ
                CPU ไหวอยู่

Comment

ตามนั้น

Leadtek 980 17,082/Lxzxdx

เพิ่มอีก4-8GB พอแล้ว

จัด SSD เพิ่ม

Comment

8GB พอแล้วมั้งครับ จับใส่ SSD +VGA ผมไม่แนะนำ รุ่นให้คนอื่นละกัน

Comment

อยากมีเวลาเล่นเกมส์จัง

Comment

Originally posted by NohOw001 View Post
                        8GB พอแล้วมั้งครับ จับใส่ SSD +VGA ผมไม่แนะนำ รุ่นให้คนอื่นละกัน
                        Originally posted by St.Siva View Post
                        ตามนั้น

Leadtek 980 17,082/Lxzxdx

เพิ่มอีก4-8GB พอแล้ว

จัด SSD เพิ่ม
                        Originally posted by Botvinnik View Post
                        Win 8.1 64 bit
                        RAM 8GB ถ้างบจำกัด 16GB ถ้างบเหลือ
                        Galax GTX 980 HOF
                        SSD Sitaking ใน Lazada 240-480GB ตามงบ
                        CPU ไหวอยู่
                        Originally posted by lthail View Post
                        Spec ใกล้เคียงของเก่าผม 2600k+ 590 ตอนนี้เปลี้ยนมาเป็น 980 เล่นเกมสบาย เย็นขึ้นด้วย
                        Originally posted by THEFOOL View Post
                        เกม แรม 16 GB เอายู๋

หา SSD มาใส่ดีกว่านะ
                        Originally posted by xexalskyline View Post
                        คอมเล่นเกม 16ก็พอนะ

คิดไรไม่ออกหยิบkingstonครับ
                        ขอบพระคุณทุกท่านครับบบ

Comment

ผมแนะนำว่า ไปเล่น Asus GTX 980 Strix ดีกว่าครับ สั่งซื้อใน Lazada โปรลด 10% เหลือ 18,xxx

ราคาก็ถูกกว่า 980 HOF (HOF ใน Lazada ไม่มีน่ะจ้ะ อ้างอิงตามราคาตู้) จะขายต่อผมว่าก็ขายได้ง่ายกว่า Leadtek Hurricane นะครับ

Comment

ไปจัดมาแล้วครับ ตามที่ท่านๆแนะนำ เดิมทุกอย่างไม่ได้ลากเลยทั้งการ์ดทั้ง cpu ดันไป รีเซท bios แล้วลืมเซฟไว้ต้องมานั่งลาก cpu ใหม่ลืมวิธีไปหมดแล้วท่านใด ยังเล่น I5 2500k แนะนำหน่อยครับ

Last edited by cediara; 4 May 2015, 22:48:18.

Comment

แล้วตอนนี้ 580มือ2 ราคาขายอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ประกันหมดแล้วของครบกล่องครบ ประกันหมดแล้ว อยากจะปล่อยนะครับ

Comment

Working...
                              X