Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX8800GT ZALMAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX8800GT ZALMAN

ลองอัดไปได้แค่นี้อะครับสยอง

IDLE 66 c
    Full 101 c

ซิ้งเดิมๆ ครับ พอจะลากไปได้อีกไหมครับหรือว่าเต็มที่แล้ว
    Attached Files
    Last edited by oro; 5 Jan 2009, 18:10:26.

100 c

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      100 c

ช่วงนี้อากาศหนาวอะครับ

Comment

Idle ไม่ควรเกิน 70c
        full ไำม่ควรเกิน 100c
        ถึง VGA จะทนได้ถึง 120c ก็เถอะ เดี๋ยวจะอายุไม่ถึงวัยอันควรนะ

Comment

ลากไปอีกก็ทอดไข่กินได้

Comment

ทำไมอุณหภูมิมันสูงขนาดนั้น ไม่น่าเชื่อ เซนเซอร์เพี้ยนรึเปล่า

ของผมใช้ Asus EN8800GT Overclock ไปที่ความเร็ว 700 นี่แหละ Idle 45-50 Full load 60 กว่า ๆ เอา (เปลี่ยนพัดลมเป็นของ Thermaltake Duorb)

ลองเช็คดูที่ซิงค์ว่าแนบติดกับตัวชิพดีมั๊ย แล้วหาซิลิโคนดี ๆ อัดเข้าไปด้วยก็ดีครับ

Comment

Originally posted by neki View Post
              ทำไมอุณหภูมิมันสูงขนาดนั้น ไม่น่าเชื่อ เซนเซอร์เพี้ยนรึเปล่า

ของผมใช้ Asus EN8800GT Overclock ไปที่ความเร็ว 700 นี่แหละ Idle 45-50 Full load 60 กว่า ๆ เอา (เปลี่ยนพัดลมเป็นของ Thermaltake Duorb)

ลองเช็คดูที่ซิงค์ว่าแนบติดกับตัวชิพดีมั๊ย แล้วหาซิลิโคนดี ๆ อัดเข้าไปด้วยก็ดีครับ
              เด๋ววันนี้จะลองรื้อมาดูครับ

เพื่ออนาคต

Comment

ทำตามท่าเรียบร้อยครับ

แกะๆ ถอดๆ ล้างซิ้ง หยอด ซิลิโคน ( 20 บาท >"< )

IDLE 50 oC
                FULL 64 oC

http://www.techpowerup.com/gpuz/gq5kw
                Attached Files
                Last edited by oro; 4 Jan 2009, 15:18:16.

Comment

Originally posted by oro View Post
                  ทำตามท่าเรียบร้อยครับ

แกะๆ ถอดๆ ล้างซิ้ง หยอด ซิลิโคน ( 20 บาท >"< )

IDLE 50 oC
                  FULL 64 oC

http://www.techpowerup.com/gpuz/gq5kw
                  เย็นลงเยอะเลย
                  อดกินมาม่าใส่ไข่เลย เอิ๊ก ๆๆๆ

Comment

ซิลิโคนนี่สำคัญนะครับ โดยเฉพาะคนใส่ซิ้งค์/ทาซิลิโคน

เพื่อนผม มันซื้อซิ้งค์ต่อผม บ่นว่าเย็นลงแค่ 5องศา

ผมไปทาซิลิโคนใส่ซิ้งค์ให้ใหม่ เย็นขึ้นอีกประมาณ 10องศา

จาก 60/85 เหลือ 45/65

Comment

Working...
                    X